Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Star Rover
[Image: title.png]

Story

Star Rover คือชื่อเรียกบุคคลที่ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง เกิดจากคนที่ไม่มีสัญชาติมาจากดาวดวงไหน หรือการทำสัญลักษณ์ว่าขอไม่มีความเกี่ยวข้องกับบ้านเกิดอีกต่อไป ใช้ชีวิตโดยการอาศัยอยู่ในดาวที่ตกหนักงไกลจากสมาพันธ์กาแลกซี่ หรือไม่ก็เร่ร่อนอยู่ในสถานีอวกาศที่มีคนและสถานีที่ถูกทิ้งร้างไปแล้ว อาศัยฝีมือรับจ้างทำงานเพื่อแลกกับสิทธิบางอย่างเพื่อไม่ให้สมาพันธ์เข้ามายุ่ง

Roy Roque ได้รับมอบหมายจากเจ้าหน้าที่ในดาว Leon Huide ให้มาตามหาตัวนักวิทยาศาสตร์คนหนึ่งที่หายตัวไปในดาว Veryne โดยแลกกับสิทธิ์ที่จะได้รับการปกป้องให้อยู่ในดาว Veryne เขาออกตามหาและพบว่านักวิทยาศาสตร์ถูกเครื่องจักรกลายสภาพเข้าจู่โจม
[Image: RoyRoque.jpg]

Information

TitleStar Rover
GenreAction RPG
ThemeSci-Fi
LanguageEngilsh
Number of Player1
EngineCustom Built

System Requirements

CPUCore 2 2.0Ghz
OSMicrosoft® Vista / 7 / 8
RAM1 GB
HDD1 GB for now
GPUNVIDIA GeForce 6600+ / ATI Radeon 9800 Pro+ Shader model 3.0
DirectXVersion 9.0c

Features
  • Endless Combo คุณสามารถกดท่าใน combo พื้นฐานได้อย่างอิสระ แบบไม่มีวันจบ ทำให้ง่ายต่อการเล่น
  • ระบบการอัพ stat ทำให้สามารถเลือกเล่นได้หลายสาย
  • ระบบ status สามารถโจมตีทำให้ศัตรูเกิดโรคต่าง ๆ ได้ ทำให้เพิ่มประสิทธิภาพการโจมตีได้หลากหลาย
  • ระบบกลไกต่าง ๆ ในเกม ทำออกมาแบบเกม action platformer สามารถปืนบันได ดำน้ำ เลื่อนลิฟท์ได้
  • อาวุธในเกมมีไม่ต่ำกว่า 60 ชนิด (ประมาณ 100 ชนิด) และมีรายละเอียดเพื่อความแตกต่างของแต่ละชิ้น เช่น บางชนิดยาว บางชนิดโจมตีเร็ว บางชนิดเหมาะกับการใช้เวทมนต์ บางชนิดเหมาะกับทางโจมตีแตกต่างกัน บางชิ้นมีการโจมตีด้วยธาตุ บางชนิดมีท่า combo ใหม่ ๆ เพิ่มเข้ามา
  • ระบบเวทย์มนต์ที่เป็น key ของเกม ที่ทำให้เราสามารถเข้าไปยังพื้นที่ใหม่ ๆ ได้

Screenshot

[Image: StarRover-demo-012.jpg]

[Image: StarRover-demo-018.jpg]

[Image: StarRover-demo-021.jpg]

[Image: StarRover-demo-028.jpg]

Footage

Follow Us

FaceBook : ยังไม่มีครับ T_T

Official Site
Facebook : Browny Application
Website : BASTATION
Youtube : Browny Application
[Image: babanner01.jpg]
[-] The following 9 users say Thank You to bastation for this post:
  • arkman, cstrike, dreamknight, jin, jojo741963, [IRPG] Kuntana, slost, vongola, นิราจ
บรรยากาศออกแนวเกมฝรั่งมากครับ ออกอวกาศเลย น่าสนใจตรงที่มีคอมโบซะด้วย
รอติดตามต่อไปครับ
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
สุดยอดมากคับทาน
[Image: btpni.jpg]
ขอบคุณมากครับ
ไว้มีตัว demo ให้ลองเล่น แล้วจะขอคำแนะนำโดยเฉพาะเนื้อเกมครับ หมายถึงความยากง่ายของการต่อสู้ ความยากง่ายในการ upgrade ตัวเอง ระยะเวลาที่ต้องเล่นในแต่ละฉาก บลา ๆ ๆ
(พอดีไม่ค่อยได้ทำเกม RPG น่ะครับ)
[-] The following 1 user says Thank You to bastation for this post:
  • นิราจ
UI สวยเฉี่ยวมากครับ ระบบคอมโบดูต่อเนื่องดี น่าเล่นมากครับ
เอ ใช้ starter kit ของท่านกริฟเวอร์รึเปล่าครับ
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

(08-28-2015, 12:11 PM)Natsuki Wrote: เอ ใช้ starter kit ของท่านกริฟเวอร์รึเปล่าครับ

เปล่าครับ ว่าแต่มันคืออะไรเหรอครับ o_O
แก้ไขเพิ่มเติมครับ

Website : BASTATION

Gameplay :

[-] The following 2 users say Thank You to bastation for this post:
  • arkman, dreamknight
แพนด้าจ๊าก

จะมี Demo ไหมครับ
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

(05-03-2017, 07:44 PM)dreamknight Wrote: แพนด้าจ๊าก

จะมี Demo ไหมครับ

มีครับ แต่คงต้องรอหน่อย อาจจะใกล้ ๆ วัน release ครับ

Forum Jump: