Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMXP RPG Maker กับจอย Xbox?
อยากรู้ว่าถ้าอยากจะตั้งค่าปุ่มใน Rpg Maker XP ใหม่ต้องไปตั้งตรงไหน
ว่าถ้ากด X กด Y กด A ใน จอย จะเท่ากับค่าปุ่ม ABC ใน RPG Maker ปุ่มไหน

แล้วก็อยากรู้ว่าตัว RMXP มันมองเห็นปุ่มต่างๆของ Xbox ในชื่ออะไรบ้างน่ะครับ
ในหนังสือ RMXP เล่มสีม่วง(ซื้อมาเมื่อเกือบ10ปีก่อน) มีตารางเทียบกับปุ่ม PS2 ให้
แต่ผมหาตารางเทียบกับ Xbox ไม่เจอแฮะ

งงๆ กับคำถามรึเปล่าครับ
เอาโดยสรุปคือ ผมจะตั้งค่าปุ่มมันใหม่ให้เข้ากับจอย Xbox ยังไงครับ
อย่างของเดิมนี่ปุ่ม x บนจอยจะเท่ากับปุ่ม C ในRMXP (ปุ่ม Enter,Spacebar) บนคีย์บอร์ด
ถ้าผมอยากเปลี่ยนเป็น ปุ่ม A บนจอยเท่ากับปุ่ม C ใน RMXP แทนต้องทำยังไงครับ
[-] The following 1 user says Thank You to cdaz for this post:
  • นิราจ
เข้าเกม กด F1 เลือก gamepad จะเลือกตั้งค่าปุ่มจอยได้
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

(09-01-2015, 06:28 PM)Natsuki Wrote: เข้าเกม กด F1 เลือก gamepad จะเลือกตั้งค่าปุ่มจอยได้
ขอบคุณมากครับ ว่าแต่คือเวลา Compress เกมออกไปแจกเพื่อนอีกฝั่งก็จะได้รับการตั้งค่านี้ไว้ด้วยเลยใช่ไหมครับ

Forum Jump: