Ivan_GilDong   09-26-2015, 07:53 PM
at : 26/09/2015 17.03 PM
วันนี้เป็นวันเสาร์ เมื่อวานนี้ผมเพิ่งสอบกลางภาคเสร็จคับ วันนี้จึงเป็นวันแรกของการปิดเทอมของผม
วันนี้ผมเข้าบอร์ดมาได้สักตอนเย็นๆได้คับ ผมเข้ามาครั้งแรก ผมก็ดูที่กระทู้ล่าสุดที่สมาชิกท่านอื่นๆได้ตั้งไว้ ซึ่งส่วนใหญ่ก็จะเป็นกระทู้คำถามเกี่ยวกับการสร้างเกม จากสมาชิกหน้าใหม่หลายๆท่าน
จากนั้นผมก็ไปดูที่แชท พบว่าแชท"เงียบ"มาก ซึ่งทำให้ผมสงสัยว่า ทำไมบอร์ดถึงเงียบจริงๆ ถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมจะให้คำตอบกับตัวเองว่า คงเป็นเพราะสมาชิกหลายๆท่าน กำลังขมักขเม้นกับการสร้างเกมเพื่อส่งเข้าไปในกิจกรรม irpg moving forward กิจกรรมดีๆที่ช่วยกระตุ้นขวัญกำลังใจให้เหล่านักสร้างเกม(หรือจะดองดี) แต่วันนี้มันจบกิจกรรมนี้แล้วนิหนา ผมเริ่มเกิดความสงสัย จึงลองพิมในช่องแชทไปว่า "อย่างนี้ต้อง Win" แล้วผมก็รอสัก 2 3 นาที ก็มีท่าน เนสสึเข้ามาตอบผม และก็เงียบไปอีกสักพัก ผมจึงประกาศครองแชทอีกรอบ คราวนี้ผมตอบรับก็มาจากท่านเนสสึตามเดิม แต่ว่า...
ท่าน Natsuki ก็เข้ามาแล้วบอกผมว่า ให้ผมลองเลื่อนลงไปดูข้อความของท่าน Luzi ผมจึงเลื่อนลงไปดู ผมก็พบว่า ท่านลูบ่นว่า ไม่ควรสแปมการครองแชท เพราะเป็นการลบกวนสมาชิกท่านอื่นๆ
ณ จุดๆนั้น ผมก็เริ่มหยุดคิด ผมเริ่มรู้สึกผิด
ผมเพิ่งจะมาคิดได้ว่า ผมกำลังทำสิ่งที่ไม่ดีอยู่ ผมอาจกำลังทำให้สมาชิกท่านอื่นๆเดือดร้อน
ผมจึงคิดได้ว่า ผมควรที่จะคิดให้หนักๆก่อนที่จะทำอะไรลงไป เพราะบางสิ่งที่ผมทำลงไป อาจไม่สามารถเเก้ไขมันได้อีก
ต่อจากนั้นประมาณหกโมงได้ ท่านลูกับท่านบอท และสมาชิกท่านอื่นๆ ก็เริ่มล๊อกอินเข้ามา ทำให้บอร์ดเริ่มมีความคึกคักขึ้นอีกครั้ง
และผมหวังว่า บอร์ดจะคึกคักเเบบนี้ไปตลอดทั้งคืนนะคับ แมวยิ้ม
และหวังว่า พรุ่งนี้ บอร์ดจะไม่เงียบเหงาเหมือนวันนี้อีก
ขอบคุณท่านอ่านไดอารี่ไร้สาระของผมมาจนจบนะคับ แมวยิ้ม
[Image: wmCyTRU.jpg]
ปล. กระทู้นี้มีการเอยนามของบุคคลต่างๆที่เป็นสมาชิกของบอร์ดนี้ ซึ่งไม่มีเจตนาดูหมิ่น หรือเจตนาไม่ดีแต่ประการใดๆ
This post was last modified: 10-03-2015, 09:14 PM by Ivan_GilDong.
freemancer   09-26-2015, 08:14 PM
ขอให้บอร์ดของพวกเรากลับมาครื้นเครง และมีความสุขเหมือนเดิมครับ

แผ่นดินจะดีในไม่ช้า ขอคืนความสุขให้ เธอ ประชาชน
Derp
slost   09-26-2015, 09:20 PM
ฝากสมาชิกอื่นๆมาดูด้วยละกันครับ มีคนหนักกว่าท่านวานอีก ทำหน้าเหยาหมิง

"กาก"
[Image: bujuroll.gif] แอดเพื่อน Steam จิ้มแรงๆเลย >>> [Image: AddFriend.png]
[Image: 76561198091389336.png]

jin Away   09-27-2015, 12:19 AM
ผมชอบแฮะ บันทึกแบบนี้ มันทำให้เราเห็นว่า อะไรคือความสนุกในแต่ละวันที่พ่านมาบ้าง

https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
Ivan_GilDong   09-27-2015, 03:56 PM
at : 27/09/2015 05.26 PM
วันนี้วันอาทิตย์ เย็นนี้ก็ยังคงเป็นเย็นเงียบๆอยู่ดี..
เมื่อเช้านี้มีคนออนกันเยอะ ทำมห้บรรยากาศของบอร์ดคึกคักในระดับนึง
ส่วนช่วงกลางวันก็เกิดประเด็นร้อนเเรงในเเชท ซึ่งเหตุการณ์ก็ประมาณที่เกิดขึ้นกับผมมะวานนั้นเเหละครับ (ขอไม่เอ่ยชื่อนะ) และวันนี้ผมก็ได้ข้อสำคัญในการแต่งนิยาย เขียนไดอารี่ ประมาณว่า การทำ EP ต่อไป หากเป็นเรื่องเดียวกัน ก็ควรทำในกระทู้เดิมของเรา เพื่อไม่ให้กระทู้ของเรามันเยอะจนดูรก -..-
หลังจากนั้นประมาณห้าโมงเย็นได้ท่านสเปนดิชก็มาประกาศข่าวดีว่า เกมที่ท่านสร้างได้มี English Ver. เรียบร้อยแล้ว /เฮือก4
หลังจากนั้นบอร์ดก็เริ่มเงียบ แต่ผมก็ไม่กล้าครองแชทหรอกครับ กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย แมวร้อง
วันนี้คงมีแค่นี้แหละครับ หวังว่าพรุ่งนี้บอร์ดคงจะคึกคักมากกว่าวันนี้นะครับ แมวยิ้ม
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ //กราบงามๆ
[Image: ZaUpd3u.jpg]
ท้องฟ้า ณ ริมแม่น้ำแถวบ้านผมเองครับ แมวยิ้ม
This post was last modified: 09-27-2015, 06:00 PM by Ivan_GilDong.

[Image: NvcQbcH.jpg]
Ivan_GilDong   09-30-2015, 03:52 PM
at : 30/09/2015 3.44 PM
วันนี้บอร์ดดูคึกคักเป็นพิเศษครับ แมวยิ้ม
ผมตื่นมาดูบอร์ดเมื่อประมาณ 10 โมงครับ ผมเข้ามาก็เห็นบทสนทนาที่ดูคึกคักดี (ก็ดีกว่าปล่อยให้บอร์ดเงียบอ่ะคับ แมวร้อง)
ผมก็เข้าไปเช็คกระทู้ใหม่ๆ ซึ่งก็เป็นคำถามการสร้างเกม แนะนำเกมที่ตัวเองรีวิวของสมาชิกหลายๆท่านครับ แมวยิ้ม
ผมสะดุดตาที่สุดตรงกระทู้อัฟเดตล่าสุด ชื่อ ฟิเฟี้ย ของท่าน Exile คับ ซึ่งมีการอัฟเดตใหม่เมื่อประมาณหกโมงเย็นของเมื่อวาน ผมเลยเข้าไปดู..
ก็พบว่า ท่าน Exile จะไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้อีกแย้ว แมวร้อง ผมก็ยังสงสัยว่มเค้าจะหายไปไหน?
แต่ในใจผมคิดว่า เค้าคงไปซุ้มสร้างเกมดีๆมาอวดเราในวันข้างหน้าคับ แมวเบิกบาน
ผมหวังว่า ผมจะได้เจอกับเค้าอีก จะได้เจอสำนวนการทักทายที่เป็นเอกลักษณ์ อย่าง อะตากัตตะ และจะได้เห็นประโยคบอกลาภาษาญี่ปุ่นอีกนะคับ
ขอบคุณที่อ่านไดอารี่ของผมจนจบคับ แมวยิ้ม
โดย Ivan_GilDong
ณ วันที่ 30 กันยายน 2558

Ivan_GilDong   10-03-2015, 09:25 PM
at : 03/10/2015 9.15 PM.
วันนี้เป็นวันเสาร์คับ
วันนี้ค่อนข้างเป็นวันที่จะพิเศษสักหน่อยเพราะเป็นวันที่สมาชิกที่หายหน้าหายตาไปนานเริ่มปรากฎตัวให้เห็น เช่น ท่าน pa007 ท่าน TheEnds ท่าน Slost เป็นต้น
บอร์ดก็คึกคักในช่วงเช้าๆถึงช่วงเย็นๆ
แต่พอตกดึกมา คนก็เริ่มหายไป ความเงียบเริ่มเข้าปกคลุม มีสมาชิกเหลืออยู่เพียงไม่กี่ท่าน
ความเงียบมักจะมาพร้อมความเหงา มันทำให้ผมนึกถึงเรื่องราวในวันเก่าๆ สายลมเย็นๆเอื่อยๆในยามราตรี ยิ่งทำให้ผมรู้สึกเปลี่ยวใจ หว่าเหว่ เดียวดายเหลือเกิน ช่างเป็นคำ่คืนที่เจ็บปวดจริงๆ (เอิ่ม อารมณ์กวีพาไป ทำหน้าเหยาหมิง)
เมื่อวานเป็นวันเกิดท่าน Slost วันพรุ่งนี้เป็นวันเกิดท่าน Nayami คับ HBD กะทั้งสองท่านด้วยนะคับ
ขอบคุณที่อ่านจนจบคับ
Ivan_GilDong
ณ วันที่ 3 ตุลาคม 2558
#ท่านเอนเรียกร้องก็จัดไป