Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[นิยาย] ZOMBA : เชื้อโรคมหาประลัย
[Image: 9A4ycjX.png]

ตอนที่ 1 : ไปสู่สแกนดิเนเวีย

ณ จังหวัดกรุงเทพ เพื่อนๆกลุ่มหนึ่งได้มารวมตัวกันหน้าโรงเรียน เพื่อจะขึ้นแท็กซี่ไปสนามบินเพื่อจะไปเที่ยวที่สตอกโฮล์ม แต่ทว่าเพื่อนคนหนึ่งกลับไม่มา จึงต้องโทรหา

เอ็ม : เฮ้ยยยย คุณบ้าาา เครื่องจะออกในอีก 1 ชั่วโมงนะเฟ้ยยย!!!!!

อินเตอร์ : ไม่อาววว ขี้เกียจจะตายอยู่แล้ว จะเล่นเกมอยู่บ้านเนี่ยแหละ ดีที่สุด

เอ็ม : นายไม่ไปเราตัดเพื่อนกันนะ

อินเตอร์ : อ้าว ทำไมล่ะ!

เอ็ม : ค่าตั๋วมันแพงไง! จ้างไกด์ที่ดีที่สุดใน 3 โลกมาด้วย!

อินเตอร์วางสายทันทีเพื่อจะเล่นเกมต่อ

ไอซ์ : แหม่ ปล่อยมันไปเถอะน่า มันติดเกมจะตาย

นิวตั้น : ใช่ๆ เราอยู่กับมันมา 10 ปี มันได้เกรด 2 ตลอดแหละ

เอ็ม : ฮรือๆๆๆ ตรังกรู๊ววววว!!!

เอ็มร้องเสียงดังเท่ากับเครื่องตัดหญ้า นกรอบๆโรงเรียน บินไปเกือบหมด

เอ็ม : ไปกันเถอะ ชั่งมัน

นิวตั้น : ไปกันเลย สตอกโฮล์มจ๋า ฉันจะไปหาแล้วว

ไอซ์ : เครื่องบินจะตกป่าววะ

เอ็ม : อย่าพูดเป็นลางสิไอซ์!!

แต่ในขณะเดียวกัน ในใจของอินเตอร์ก็คิดว่า...

"เฮ้ย ถ้าเอ็มมันทิ้งเราไปจริงๆล่ะ เราอยู่ไม่ได้แล้ว เราต้องไป"

ทันใดนั้นอินเตอร์ก็กระโดดเข้าไปในทีวีที่เปิดการ์ตูนโดเรม่อนอยู่

โนบิตะ : โดเรม่อนนน ช่วยด้วยยย!!!

โดเรม่อน : มีอะไรเหรอ โนบิตะ

โนบิตะ : ฉันเล่นประตูไปไหนก็ได้ อยู่ดีๆก็มีคนหยิบมันไปน่ะ แง๊ๆๆๆๆ

ในขณะนี้ ทั้งสามก็ได้มาอยู่ในสนามบินเรียบร้อยแล้ว

เอ็ม : เฮ้ออ ไม่มีอินเตอร์ก็ดีเหมือนกันแฮะ

นิวตั้น : เครื่องจะขึ้นในอีก 10 นาทีนะเอ็ม

ทันใดนั้นก็มีแสงวาบโผล่มาตรงหน้าทั้งสาม

ไอซ์ : อะไรวะนั่น!! ระเบิดเปล่าวะเอ็ม!!!

เอ็ม : เจ้านี่หนิ มองโลกในแง่ร้ายตลอด โอ้ย!! แสบตา!!

แสงวาบนั้นก็กลายเป็นประตูสีชมพู

เอ็ม : ไอซ์ นิวตั้น พวกแกว่าคุ้นๆเปล่าวะ ประตูนี้เนี่ย

นิวตั้น : ไม่รู้สิ

ไอซ์ : นะ นะ นะ นี่มัน!!

ไอซ์ : ประตูโดเรม่อน!!!

และประตูก็เปิดออกมา

เอ็ม : อ้าว อินเตอร์!! ไหนบอกว่าจะไม่มาไง!?

อินเตอร์ : อ๋อ พอดีเปลี่ยนใจน่ะ แฮะๆ

และประตูสีชมพูก็หายไป

นิวตั้น: เราไปกันเถอะ 10 นาทีแล้ว

ไอซ์,นิวตั้น,เอ็ม,อินเตอร์ : เอ้า! ไปกันเลยย!!

และทั้งสี่ก็ขึ้นเครื่องบินไป

ไอซ์ : เครื่องบินไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลยแฮะ

นิวตั้น : ริมหน้าต่างวิวสวยจังเลย! มานั่งมั้ยเอ็ม

และเอ็มก็ตอบกลับมาเสียงสั่นๆว่า

เอ็ม : เราไม่เอา เรากลัวววววว

ไอซ์ :อ้าว เอ็ม เป็นอะไร ทำไมกางเกงเปียกล่ะ 555555+

แอร์โฮสเตจส์ : ท่านผู้โดยสารคะ ช่วยเสียงเบาด้วยนะคะ

ไอซ์ : อุ้ย ขอโทษครับ

เอ็ม : คริๆ

อินเตอร์ : ริมหน้าต่างสวยจริงๆด้วยแหละ ชอบมากเลย

และก็มีเสียงประกาศจากเครื่องบินออกมาว่า

"ในขณะนี้เราอยู่เหนือน่านฟ้าสวีเดน อีก 1 ชั่วโมงจะถึงกรีนแลนด์ ท่านผู้โดยสารช่วยเตรียมตัวด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ"

ทั้งสามหันมามองหน้ากันและบอกว่า....

"เธอได้ยินเหมือนที่เราได้ยินมั้ย!!??"

เอ็ม : มันบอกว่าจุดหมายปลายทางคือกรีนแลนด์......

นิวตั้น : ถ้างั้นแสดงว่า...

ไอซ์: เราขึ้นผิดเครื่อง...

อินเตอร์ : ใช่มั้ย!!??

และทั้งสี่ก็ร้องกรี๊ดดดดออกมาดัง 850 เดซิเบลจนเครื่องดิ่งลงและกระจกก็แตกจนดูดทั้งสี่ออกไป

เอ็ม : ว้ายยยย

ไอซ์ : ชิบหัยแล้ววววว!!!!!

นิวตั้น : อ้อ เพื่อน ไม่ต้องเป็นห่วงนะ เมื่อวานเราไปบ้านยักษ์มา เราหยิบยกทรงยักษ์มาด้วย

อินเตอร์ : บรึ๋ยยย นิวตั้นโรคจิตชะมัด!!

และนิวตั้นก็หยิบยกทรงยักษ์ขึ้นมา และมันกางออกจนเป็นร่มชูชีพได้

นิวตั้น : เพื่อนๆ จับเร็ว!!!

อินเตอร์ : ก็ได้ว่ะ แหวะ

และทั้งสี่ก็จับไว้ได้และร่วงลงอย่างช้าๆ จนถึงพื้นท่ามกลางเมืองใหญ่

"พรึ่บ" ยกทรงยักษ์ร่วงลงบนพื้นถนน

ไอซ์ : โอ้ย นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว

เอ็ม : เมืองนี้มันเมืองอะไรเนี่ย เหมือนเคยเห็นรูปตอนหาที่เที่ยว

เอ็ม,นิวตั้น,ไอซ์ : สตอกโฮล์ม!!!

อินเตอร์ : เมืองไรฟะ

[b]เอ็ม,นิวตั้น,ไอซ์[/b] : เฮ้อออ!!!

โปรดติดตามตอนต่อไป
[Image: lsI7SWk.png]
[-] The following 6 users say Thank You to OngkrubG for this post:
  • freemancer, [IRPG] Kuntana, Nayami, slost, TheEnds, นิราจ
เนื้อเรื่องเกรียน + ออกทะเล ดีครับ ทำหน้าเหยาหมิง

ลองปรับสีชื่อตัวละครหน่อยครับ อ่านยากมาก ชื่อ เอ็ม ไอซ์ อินเตอร์ อ.อ่าง เหมือนกันหมด - -*

//รออ่านตอน 2 เน้ออ

"กาก"
[Image: bujuroll.gif] แอดเพื่อน Steam จิ้มแรงๆเลย >>> [Image: AddFriend.png]
[Image: 76561198091389336.png]

เนื้อเรื่องรั่วซะจนสงสัยเลยครับว่าตัวเองอ่านอะไรอยู่ 55555555
รอติดตามต่อนะครับบ
[Image: Signature-Ralph.png]
[Image: 76561198063802276.png]
Show ContentSpoiler:
รั่วมากครับ แมวยิ้ม
รออ่านต่อไปนะครับ ทำหน้าเหยาหมิง
[Image: NvcQbcH.jpg]
[Image: 9A4ycjX.png]

ตอนที่ 2 : กางเกงในล้างโลก

ในตอนนี้ ทั้งสี่ก็ได้อยู่ที่กรุงสตอกโฮล์มแล้ว แต่อยู่ๆนิวตั้นก็ร้องออกมา

นิวตั้น : จ๊ากกกกก!! กางเกงในสำรองตรูหายยยยย!!!!!

เอ็ม : นี่นายเอากางเกงในมาอีกด้วยเหรอ บ้ารึเปล่า!

และในขณะนั้นเอง ก็มีชายคนหนึ่งเดินอยู่ริมถนนในเมือง ชายคนนั้นถือหลอดทดลองอะไรซักอย่าง

ชายแปลกหน้า : ทำไมคุณองค์กรบ้านี่ไม่จัดรถสำหรับขนส่งสารอันตรายแบบนี่วะ เฮ้อออ!!

และทันใดนั้นเอง ก็มีบางสิ่งบางอย่างร่วงลงมาจากท้องฟ้า

ชายแปลกหน้า : อะไรวะเนี่ยย.. กางเกงในอะไรส่งกลิ่นแรงได้ขนาดนี้!

และกางเกงในเหม็นหึ่งตัวนั้นก็หล่นใส่หัวชายคนนั้น

ชายแปลกหน้า : ว้ายยยย!!!!!!

และชายคนนั้นก็พยายามดึงมันออกจากหัว เขาก็เดินเซไปเซมาจนไปอยู่กลางถนน

ชายแปลกหน้า : ชิบหัยเลี่ยว!

ทันใดนั้นก็มีรถบรรทุก IKEA วิ่งมาด้วยความเร็วเท่ารถตำรวจเมืองดูไบ

คนขับรถบรรทุก : แว๊นนนน!!!! แหวนนนนน!!!!

"ปั๊งงง!!!"

คนขับรถบรรทุก : หือ!? อะไร?

ชายแปลกหน้าคนนั้นกระเดินไปไกล 30 เมตร หลอดทดลองหกเต็มถนน

เอ็ม : ปลาร้าสวีเดนอร่อยจัง อ้าวหมดแล้วรึ ป้าๆขออีกชาม

อินเตอร์ : นายกินไปได้ไงวะนั่น อี๋!

ไอซ์ : เราไม่รู้ เราเป็นลม แอะ

นิวตั้น : ถ้านายยังจะกินอีกเดี๋ยวก็ท้องเสียกันพอดี

ในขณะนั้นเองที่มุมถนนใกล้ก็มีเสียงผู้คนกรี๊ดร้องออกมา

เอ็ม : อะไรวะนั่น

และเอ็มก็วางช้อนลง

"แคร็ง!!"

สิ่งที่โผล่มาที่มุมถนนนั้นคือกลุ่มคนที่กำลังวิ่งหนีอะไรบางอย่าง

ไอซ์ : มันวิ่งหนีอะไรวะ! เหมือนหนังซอมบี้เลย!!

นิวตั้น : พูดอะไรแย่ๆตลอดเลยเจ้านี่!

เอ็ม : เดี๋ยวนะ รอดูก่อน

และฝูงชนก็วิ่งเข้ามาใกล้เรื่อยๆ

เอ็ม : ไอซ์พูดถูก....

เอ็ม : วิ่งงงงงงงงง!!!!!!!!

และทั้งสี่ก็วิ่งไปอีกมุมถนนนึง ฝั่งนั้นก็มีซอมบี้วิ่งไล่ผู้คนมาเหมือนกัน

อินเตอร์ : นายเคยเล่นเกมมั้ย?

เอ็ม : มาถามอะไรตอนนี้เนี่ย!

อินเตอร์ : เราต้องสู้!!!

นิวตั้น : ดึงตัวคุณบ้านั่นเข้ามาในบ้านนี้เร็ว!!!

และไอซ์กับเอ็มก็ช่วยกันดึงอินเตอร์เข้าไปในบ้าน ในเวลานั้นซอมบี้ก็เข้ามาทุบประตูอยู่ด้านนอกพอดี

เอ็ม : บรึ๋ย น่ากลัววว

ไอซ์ : ทำไมมันมืดอย่างนี่ล่ะ!

นิวตั้น : อ้าว ทำไมอินเตอร์เงียบไปล่ะ

อินเตอร์ : ก็เรากลัวไงงง!!

ทันใดนั้นก็มีแสงไฟฉายออกมาจากประทวาร้านในบ้าน

คนแปลกหน้า : พวกแกมาทำอะไรในนี้!!

เอ็ม,ไอซ์,นิวตั้น,อินเตอร์ : แว้กกกก!!

คนแปลกหน้า : อ้าว เด็กๆเหรอ เข้ามาก่อนสิ

ทั้งสี่จึงได้เข้าไปด้านใน จึงรู้ว่าเป็นสถานที่หลบภัยขนาดใหญ่

เอ็ม : คุณเป็นใครน่ะ

คนแปลกหน้า : ฉันชื่อรูดอล์ฟ เป็นคนขององค์กรลับที่เตรียมบังค์เกอร์ไว้ เพราะรู้อยู่แล้วว่าคุณองค์กรบ้านั่นที่
ชอบทดลองอะไรประหลาดๆ มันจะใช้ให้คนยกถาดหลอดทดลองและทำหล่นจนรั่วไหลออกมา!

ไอซ์ : โอ้โห โคตรเท่เลยครับ

รูดอล์ฟ : พวกเธออยู่ในนี้กันก่อนนะ ข้าวปลาอาหารมีให้พร้อมเลยล่ะ

เอ็ม : โอ้โห! ขอบคุณครับ!!

ตอนนี้อินเตอร์กำลังอยู่ที่ที่ควบคุมอะไรซักอย่าง

อินเตอร์ : ปุ่มอะไรหว่า

พออินเตอร์กดปุ๊ป โคมไฟด้านบนก็หลนลงมาใส่หัว

อินเตอร์ : โอ๊ย เจ็บๆๆ

เอ็ม : นายอ่านภาษาอังกฤษไม่ออกรึ มันอ่านว่าปุ่มป้องกันฉุกเฉิน อย่ากดตอนไม่มีอะไรน่ะ อิๆๆๆๆ

ไอซ์ : โอโห้! มีขนมปังฟรีด้วย!!

นิวตั้น : เรามากินอาหารกันเถอะ!!

โปรดติดตามตอนต่อไป
[-] The following 4 users say Thank You to OngkrubG for this post:
  • Ivan_GilDong, [IRPG] Kuntana, Nayami, slost
รูดอร์ฟนี้มัน....
กวางเลนเดียร์ไม่ใช่หรอคับ ทำหน้าเหยาหมิง
[Image: NvcQbcH.jpg]
ฮาดีครับ แต่ผมสงสัยว่าทำไมท่านตั้งชื่อให้เป็น อ.อ่างหมดเลย ถ้าอ.อ่างหมดเลยทำไมไม่มีอ๋องครับ /isee
Running new games.
Quote:ฮาดีครับ แต่ผมสงสัยว่าทำไมท่านตั้งชื่อให้เป็น อ.อ่างหมดเลย ถ้าอ.อ่างหมดเลยทำไมไม่มีอ๋องครับ
เพราะเอาตัวเองเป็นตัวเอก เดี๋ยวถูกซอมบี้แดก อิอิอิ

ป.ล. เมื่อไรจะได้บวกซอมบี้
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
(10-02-2015, 09:01 AM)Mysticphoenix Wrote:
Quote:ฮาดีครับ แต่ผมสงสัยว่าทำไมท่านตั้งชื่อให้เป็น อ.อ่างหมดเลย ถ้าอ.อ่างหมดเลยทำไมไม่มีอ๋องครับ
เพราะเอาตัวเองเป็นตัวเอก เดี๋ยวถูกซอมบี้แดก อิอิอิ

ป.ล. เมื่อไรจะได้บวกซอมบี้

เออ ใช่ครับ ลืมคิดไปเลยทำหน้าเหยาหมิง
Running new games.
ไม่ได้ห่วงซอมบี้แดรกคับ ห่วงเดี๋ยวคนในบอร์ดจะคิดว่าขี้เกียจคิดชื่อเอา ทำหน้าเหยาหมิง

Forum Jump: