Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Road Quest 『เกมแนวต่อทาง Puzzle』
[Image: dfcia.png]

INTRO
เกมแนว Puzzle ต่อทางให้ตัวเอกไปถึงลูกศรแดงๆให้ได้คับ

HOW TO PLAY
1.กดคบิกซ้ายค้างแล้วลากช่องทางเดินที่สามารถเลื่อนได้ (ถ้าเลื่อนไม่ได้จะมีสัญญาณเตือน) และบางอันหมุนได้
2.ต่อทางให้สามารถเชื่อมจากตัวเอกไปถึงลูกศรสีแดงให้ได้
3.มีตัวช่วยคือ HINT แต่มีจำนวนจำกัด จะได้เพิ่มก็ต่อเมื่อผ่านด่านได้ 3 ดาว

PLAY

HTML5 + Javascript (แนะนำเล่นใน Chrome คับผม)
*หมายเหตุ เนื่องจากหนักเพลง อาจจะใช้เวลาจอดำนานหลายนานที่คับ

SCREENSHOT

[Image: dvxf2.png]

[Image: cof94.png]

[Image: 2x823.png]

[Image: 77sp1.png]

[Image: u9445.png]

[Image: 43cf6.png]

PLAY

HTML5 + Javascript (แนะนำเล่นใน Chrome คับผม)
*หมายเหตุ เนื่องจากหนักเพลง อาจจะใช้เวลาจอดำนานหลายนานที่คับ

ยังไงก็ขอขอบคุณคับผม [Image: mapi.gif] * หมายเหตุภาพไม่เกี่ยวกับเกมนี้
[Image: btpni.jpg]
[-] The following 4 users say Thank You to นิราจ for this post:
  • freemancer, Ivan_GilDong, jojo741963, vongola
มันค้าง ไม่รู้เป็นอ่าร๊าย

[Image: 151201110550.png]
หนุกดีครับ มีรายละเอียดใช้ได้
มีบางฉากที่เล่นมั่ว ๆ ดันผ่านนะ ไม่ได้ใช้ทุกแผ่น แต่ว่ามีระบบให้ดาว(ไม่รู้เกณฑ์เหมือนกัน)ก็คิดว่าพอเข้าใจได้อยู่
[Image: babanner01.jpg]
(12-01-2015, 05:59 PM)freemancer Wrote: มันค้าง ไม่รู้เป็นอ่าร๊าย

[Image: 151201110550.png]

คือเนื่องจากไฟล์เสียงหนักมากคับ เลยโหลดนานพอสมควรคับท่าน ต้องขออภัยจริงๆคับ

(12-01-2015, 08:42 PM)bastation Wrote: หนุกดีครับ มีรายละเอียดใช้ได้
มีบางฉากที่เล่นมั่ว ๆ ดันผ่านนะ ไม่ได้ใช้ทุกแผ่น แต่ว่ามีระบบให้ดาว(ไม่รู้เกณฑ์เหมือนกัน)ก็คิดว่าพอเข้าใจได้อยู่

ดาวนี้คำนวนจากการทดสอบเล่นหลายๆครั้งว่า ใช้ครั้งต่ำสุดเท่าที่ทำได้แค่ไหนคับ(ผมลองหลายๆครั้ง)
แล้วถ้าเกิน ดาวก็จะลดลงเรื่อยๆคับ
[Image: btpni.jpg]

Forum Jump: