Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMXP Facebook Marketing : การเข้าถึงกลุ่มลูกค้าด้วยเฟซบุ๊ค The Presenter
[Image: SdslFE7.jpg]

เกมนี้เป็นเกมแรกที่ผมทำได้ค่อนข้างเสร็จสมบูรณ์
ต้องขอขอบคุณทุกท่านใน irpg ที่ช่วยผมทำให้เกมนี้สำเร็จลงด้วยดีนะครับ
เกมนี้เป็นเกมที่ผมใช้พรีเซนต์รายงานทางวิชาการในรายวิชาการสื่อสารและการนำเสนอ 2 เรื่องการเข้าถึงกลุ่มลูกค้าด้วยเฟซบุ๊คครับ

Arts
Nayami (อาจารย์ผมชมว่าภาพสวยดีครับ)

Vocals
Navi by ผมเอง (เสียงแย่มากครับ แมวร้อง)
Snow by SnowSilver (เพื่อนผมบอกว่าเสียงนี้ฟรุ้งฟริ้งมากครับ มีแต่คนถามว่าเสียงใคร)

Screenshort
Show ContentSpoiler:

Download
https://www.dropbox.com/s/cscpgjjewffd1j...g.rar?dl=0
**เกมนี้สามารถแจกจ่ายได้เป็นวิทยาทานครับ

- เกมนี้รับรองระบบ Windows XP และ Windows 7
- ไม่ต้องลง RTP ครับ และไฟล์ก็ไม่หนักมาก (มั้ง ทำหน้าเหยาหมิง)
- ไม่ได้ล็อคไฟล์ไว้ครับ ส่องได้ แมวยิ้ม
- สามารถติชมได้นะครับถ้าพบข้อผิดพลาดอะไร
ปล. อาจเจอปัญหาเรื่องสระลอยนะครับเพราะผมแก้ RGSS กระทันหันและแก้สระลอยไม่ทันแล้ว แมวร้อง
[Image: NvcQbcH.jpg]
ขอภาพ Screenshot ด้วยครับ แมวยิ้ม
อยากให้มีรายละเอียดอะไรซักนิดนึงนะครับ
จะได้ตัดสินใจถูก ทำหน้าเหยาหมิง
[-] The following 1 user says Thank You to XthemeCore for this post:
  • Ivan_GilDong
แมวยิ้ม อธิบายละเอียดดีครับ
Running new games.
[-] The following 1 user says Thank You to TheEnds for this post:
พรีเซนต์เกมผ่านกระทู้ก็มีผลมากๆว่าคนจะโหลดไปเล่นเท่าไหร่นะครับอย่างน้อยมีรูปหน่อยก็ดี แมวยิ้ม
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

[-] The following 2 users say Thank You to Nazuth for this post:
  • Ivan_GilDong, [IRPG] Kuntana
ลองเล่นแล้วครับ จริงๆมันก็คล้ายๆการนำเสนองานด้วย power point แต่ทำเสียงภาคย์ตัวละครได้

รูปแบบการนำเสนอ
1. เนื้อหาเหมาะสมดีครับ คิดว่าน่าจะได้คะแนนด้านเนื้อหาเยอะแน่ เนื้อหาในเกมจะอิงวิชาการ และมีการยกตัวอย่างด้วยการพูดคุยตัวละคร
2.ตัวละคร สไตล์ท่านนายามิ รายนี้ตัวละครสวยงามแจ่มแมวอยู่แล้ว
3.เสียงภากย์ตัวละคร ของท่านสโนว พากย์ได้น่ารักตามตัวละคร ส่วนเสียงท่านอิวาน ใช้เสียงพูดแบบปกติเลยออกมาแบบนั้นครับ ถ้าตั้งระดับโทนเสียงตัวเองใหม่พยายามให้เป็นธรรมชาติ น่าจะดีขึ้นในอนาคตครับ
[-] The following 4 users say Thank You to freemancer for this post:
  • Ivan_GilDong, Nayami, tiwlymaster, XthemeCore
ขอบคุณสำหรับคำติดชมของทุกท่านครับ แมวเบิกบาน
[Image: NvcQbcH.jpg]
ทีแรกนึกว่าบทความ ที่แท้ก็เป็นเกมนี่เอง หน้าแตกเบย อิๆ
เจ๋งดีครับ นำเสนอด้วยเกมส์เนี่ย
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
[-] The following 1 user says Thank You to arkman for this post:
พรีเซนท์ครู ได้โครตแนวมากเลยครับ ขอให้ได้เกรด4นะครับ เจริญพรๆ
[-] The following 1 user says Thank You to tiwlymaster for this post:
โอ้ท่านสโนว์ร่วมพากย์เสียงด้วยรึนี่ ไฮโซ
เดี๋ยวจะลองเล่นดูนะคะ
[-] The following 1 user says Thank You to Nayami for this post:
เหยดด เกมแหวกแนวจริงๆ
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 1 user says Thank You to Mysticphoenix for this post:

Forum Jump: