Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Steam Greenlight] Eternal Lore เชิญทุกท่านไปโหวตให้กำลังใจครับ
Eternal Lore เป็นเกมของชาว irpg เรานี่เองครับครับ คือท่าน Ozzy http://irpg.in.th/user-86.html ตอนนี้กำลังลง Steam Greenlight อยู่ครับ ฝากทุกท่านไปโหวตกันด้วยนะครับ ดีจัย

เกมเป็นเกมแอคชั่น hack and slash แต่รับรองว่าไม่ซ้ำซากจำเจอย่างที่คิด เกมนี้ตั้งใจจะเน้นด้านความสนุกในการเล่นที่สุดครับ และนอกจากนั้นก็ยังเน้นด้านเนื้อเรื่องด้วยครับ

เกมนี้มีระบบต่อสู้เป็น original ของตัวเอง และมีระบบอื่นๆให้เล่นมากมาย เช่น side quest ที่มีให้ทำนับไม่ถ้วน, สะสมของและล่าขุมทรัพย์ที่หายาก, คราฟอาวุธและอุปกรณ์, ระบบเรียนรู้สกิลจากอุปกรณ์สวมใส่ ซึ่งในแต่ละอาชีพที่ผู้เล่นเลือก สกิลที่เรียนรู้ได้ จะไม่เหมือนกัน

เพื่ออรรถรสในการเสพเนื้อเรื่อง เกมนี้เป็นเกม offline นะครับ เนื้อเรื่องของเกมนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับคนคนนึง (ตัวผู้เล่นนั่นเอง) ที่พบว่าตัวเองตกลงมา "จากฟ้า" โดยที่จำไม่ได้ว่าเกิดอะไรขึ้น เขาถูกช่วยชีวิตได้โดยอัศวินหญิงคนหนึ่ง ซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นของชีวิตใหม่บนดินแดนนั้น และมิตรภาพ กับการผจญภัยมากมาย มันอาจจะดีกว่าที่จะใช้ชีวิตที่สงบสุข แต่ทุกคนก็ย่อมอยากรู้ว่าตนเองเป็นใคร โดยเฉพาะเมื่อวันนึง เขาได้รู้ว่าใบหน้าของเขานั้น เหมือนวีรบุรุษ(หรือวีรสตรี ถ้าเล่นตัวละครหญิง)ในตำนานเมื่อ 100 ปีก่อน เขาจึงตัดสินใจออกตามหาความทรงจำของตนเอง ซึ่งการตัดสินใจครั้งนี้จะดีหรือร้ายอย่างไร ติดตามกันได้ในเกมนะครับ
เกมนี้มีกำหนดการออกภายในปี 2016 นี้เองครับ ฝากทุกท่านโหวตกันด้วยนะครับ

ลิงค์โหวต : http://steamcommunity.com/sharedfiles/fi...=641722150

วิธีโหวต : กดปุ่ม yes ใต้คำว่า Would you buy this game if it were available in Steam?

วิดิโอตัวอย่างเกม :

[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 13 users say Thank You to Mysticphoenix for this post:
  • Alphaforce, arkman, dreamknight, freemancer, Ivan_GilDong, [IRPG] Kuntana, motley, Nazuth, slost, SnowSilver, vongola, XthemeCore, นิราจ
มาช่วยอีกแรงครับ!!
แต่หากถึงคราวผม ต้องช่วยบ้างนะ /isee
The first of imagine.
[Image: 6cbd9bb6e79de08c94cddece9ecf6980.png]
โอ็ น่าสนใจมากครับ ตัวระบบเกมนี่ คล้ายกับของท่าน กริฟเลย อาจารย์กริฟแน่ๆ ถถถ
ส่วนเนื้อเรื่องก็ เหมือนเดจาวู ว่าเคยอ่านในมังงะเรื่องนึง -..-
ระบบนี่ท่านกริฟเป็นคนเขียนให้แหละครับ
ส่วนเนื้อเรื่องไม่เดจาวูที่ไหนหรอก ผมรับรอง แต่ยังสปอยไม่ได้ เอิ๊กๆ
อ่อ ตัวระบบท่านกริฟช่วยเขียนเหรอครับ มิน่า ว่าดูคล้ายๆ imposito เลย
ผมรอท่านปล่อยตัวเต็มทางสตรีมน่ะครับ ^^
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
แวะมาแจ้งแทนผู้พัฒนาว่า ตอนนี้เกม Eternal Lore ได้ผ่าน Steam Greenlight แล้วครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนนะครับ
[Image: steamgreenlit_zpsq9vz8tt9.png]
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 5 users say Thank You to Mysticphoenix for this post:
  • Demonking, dreamknight, [IRPG] Kuntana, LuZi, vongola
ยินดีด้วยคร้าบ ^^

Forum Jump: