Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace สอบถามหน่อยครับ อยากได้พวกIconsetอันใหม่ แต่ก็ยังอยากได้อันเก่าด้วย
Shocked 
อยากได้พวกIconsetมาเยอะๆ แต่ก้อยากได้อันเก่าด้วย คืออยากได้อันเก่าด้วยเพราะบางอันน่ารักดี พอImportไปแล้วมันทับกันเลย มีวิธีแยกมั้ยครับthink
ก็อปมาภายนอก ตั้งชื่อเป็นชื่ออื่นแล้วสามารถอิมพอร์ตเข้าไปได้ไหมครับ
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
[-] The following 1 user says Thank You to jin for this post:
  • [IRPG] Kuntana
ต้องใช้วิธีตัดต่อเอาครับ เอาอันเก่ามาวางไว้บนอันใหม่ หรือจะสลับกันก็ได้
อยากเพิ่มอันไหนก็ทำเรื่อยๆครับ

//นี่แหละปัญหาอย่างนึงที่ผมไม่ชอบ เวลาหา หายาก เวลาเอามาเพิ่ม เพิ่มยาก

"กาก"
[Image: bujuroll.gif] แอดเพื่อน Steam จิ้มแรงๆเลย >>> [Image: AddFriend.png]
[Image: 76561198091389336.png]

[-] The following 1 user says Thank You to slost for this post:
  • jin
ตัดต่อเอา คือ คิดว่าลำบากมากเหมือนกัน 5555 ทุกไอคอนต้องอยู่ใน sheet เดียวกันตลอด
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
ผมลองเอามาต่อกันละ อันเก่าตรงช่องแต่อันใหม่ไม่ตรงช่องสีเหลี่ยมซะงั้นTT
(03-23-2016, 04:04 PM)jin Wrote: ก็อปมาภายนอก ตั้งชื่อเป็นชื่ออื่นแล้วสามารถอิมพอร์ตเข้าไปได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ ผมเพิ่มไป2อันIconsetกับIconset1 มันกลับใช้Iconsetอย่างเดียวIconset1 ทำไมไม่ได้TT
[-] The following 1 user says Thank You to theerapat102 for this post:
  • jin
ให้เอาอันเก่ากับอันใหม่ไปต่อกันใน Photoshop ค่ะ (อยากจะใช้โปรแกรมอื่นก็ได้ค่ะ แต่ต้อง save เป็น .png ได้)
โดยความกว้างของรูป iconset ต้องเป็น 384 px เสมอไป แต่ความยาวจะยาวเท่าไรก็ได้ และในแนวนอนจะมี icon ทั้งหมด 16 ตัว โดยมีขนาด 24x24 พิกเซล

เพื่อให้ต่อง่ายๆ สามารถเอารูปนี้ไปวางทาบเป็น layer นึงได้ค่ะ (แล้วค่อยลบออกตอนก่อนเซฟ)
[Image: template_iconset.png]

ส่วนตัวแนะนำว่าให้เอาไอคอนเก่าไว้ข้างบนเพื่อที่ฐานข้อมูลดั้งเดิมจะได้ไม่มั่วมากค่ะ
import หรือ วางทับ ไฟล์เก่าไปเลยนะคะ

Forum Jump: