Goddiga   04-26-2016, 07:16 PM

[เรท 13+] เดินทางมาถึงพาร์ทสุดท้ายกันแล้ว!! กับคลิปถ่ายเล่นเกม "Deadstorm Pirates" นี้ T^T อาาาาาส์ ไฟนอลบอสใช้ได้เลย แต่พวกเราจะผนึกกำลังฝ่าฟันไปให้ได้!

ขอขอบคุณทางผู้สร้างที่สร้างเกมดีๆแบบนี้ขึ้นมา
ขอขอบคุณทางห้างที่นำเกมนี้เข้ามาติดตั้ง
ขอขอบคุณพ่อแม่ที่ให้ตังเรามาเพื่อเล่นเกม
ขอขอบคุณคนแต่งเพลงและดนตรีที่ทางเรานำมาใช้
ขอขอบคุณเพื่อนๆที่ร่วมเล่นด้วยกัน ช่วยถ่ายคลิป และช่วยตัดต่อ
และขอขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามดูผลงานกันด้วยนะครับ

แล้วเจอกันใหม่เกมคลิปหน้าครับ ยังมีอะไรให้ลงอีกเยอะครับ55

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามกันมาตลอดนะครับ ^^

มือปืน - แอดมิน Goddialga & Kurovector
ตากล้อง - Ksuradit
คนขับเรือ (หมุนพวงมาลัย) -Ksuradit

รายละเอียดการทำคลิป

ดนตรีอินโทร - black-san
วิดีโออินโทร - Neko_paldee
ตัดต่อคลิปทั้งหมด - Kurovector
เพลงประกอบช่วงเครดิต - "No Line" ร้องโดย Minori Chihara ประกอบอนิเมะ "Kyoukai no Kanata"

*จะเรียกว่าแคสก็ไม่เชิงซะทีเดียว เพราะเหมือนจะเล่นไปพูดไปตามอารมณ์และสถานการณ์ในเกมซะมากกว่า55 มีพากย์นิดหน่อยด้วยครับ55

[Image: YmmHxpk.png]

เพจแปลเกม RPG Maker และเกมอินดี้ต่าง ๆ จากภาษาอังกฤษเป็นภาษาไทย และพยายามเป็นศูนย์รวมวงการ RPG Maker ด้วยเช่นกัน มีทั้งข่าวสารเกม, ทำการ์ตูน, วาดแฟนอาร์ท, ทำเกมเอง, แปลและส่งออกเกมไทยไปเว็บนอก และอื่น ๆ

Mysticphoenix   04-27-2016, 10:23 AM
เคยเล่นอยู่เกมนี้ หนุกดีๆ

[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น