Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Unity สอบถามเรารู คนใช้blender ทีครับ
[Image: 8bsZUS.png]
จากรูปตัวอย่าง ผมลอง ทำ material แบบ ใส่สีปรับแต่งเอง ไม่ได้ใส่ texture แต่พอ export ออกมา มันไม่แสดง material ออกมาอะครับ ต้องแก้ไขยังไงเหรอครับ

โดยจุดประสงค์คือ ผมอยากทำโมเดลที่ พื้นผิว เป็นแบบ freestyle เหมือน โมเดลอนิเมะ
ที่ดูเหมือน 2 มิติ แต่ปัญหาคือ มัน export FBX แล้ว material มันว่างเปล่าวอะครับ ไม่มีการใส่สีอะไรให้
[-] The following 2 users say Thank You to benjama409 for this post:
  • XthemeCore, นิราจ
;3

รอผมอีกซักปีสองปีนะครับ เดี๋ยวกลับมาตอบ กำลังศึกษา =w="
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

(09-16-2016, 08:07 AM)dreamknight Wrote: ;3

รอผมอีกซักปีสองปีนะครับ เดี๋ยวกลับมาตอบ กำลังศึกษา =w="

ปัญหาคือ render ซะอย่างดี ตั้งค่า material เรียบร้อย แต่พอ export material มันว่างเปล่าว

ใช้งานง่ายกว่า 3dsmax มาก แต่ต้องจำคีย์ลัดให้ดี ถถถ ไม่กินสเปค และฟรี แต่อาจจะใช้ทำงานร่วมกับ บริษัททางด้านนี้ไม่ค่อยจะได้ เพราะหันไปใช้ 3dsmax กับ maya หมด ถถถ
;3

ใช่ครับๆ พวกบริษัทเขาใช้ maya กันหมดเลยอ่ะ

แต่ปั้นสวยดีอ่ะครับ คิริโตะคุง
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

Forum Jump: