สวัสดีค่ะท่านผู้มาเยือน!  ลงชื่อเข้าใข้งาน สมัครสมาชิก

Post Reply 

Thread Rating:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Unity ขอสอบถามเรื่องแสดงผลvrครับ
06-03-2017, 05:21 PM
ขอสอบถามเรื่องแสดงผลvrครับ
สวัสดีครับผมพึ่งหัดสร้างเกมด้วยunityนะครับ
ยังทำตัวละครเดินไม่ได้เลยแหะๆTongue
ผมสนใจในเรื่องของVRมากเลยครับ
ผมได้ทำการติดตั้ง โปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่แล้วก็โหลด sdk google cardboard มาลงแล้วทำตามคลิปในยูทูปทุกอย่างแล้วครับแต่ผลที่ได้ก็คือโปรแกรมไม่ทำการแสดงผลแบบ​สเตอริโอครับ(แบบสองจอนะครับ)
ผมได้ลองทั้งเครื่อง PC และเครื่อง Mac แล้วครับผลออกมาก็เป็นเหมือนกัน งมมาหลายวันแล้วแต่ยังแก้ไม่ได้เลยครับ ขอบคุณครับ
[ภาพ: rteesstt_zpsvjt7au5o.jpg]
ค้นหาโพสต์ทั้งหมดของสมาชิกผู้นี้
Like Post อ้างอิงข้อความนี้ตอนตอบกระทู้ chrome windows nt
06-05-2017, 08:21 AM
RE: ขอสอบถามเรื่องแสดงผลvrครับ
;3

ขอดูคลิปในยูทูปที่ท่านซิลเวอร์ดูหน่อยครับ

May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

[ภาพ: v1.png]
ค้นหาโพสต์ทั้งหมดของสมาชิกผู้นี้
Like Post อ้างอิงข้อความนี้ตอนตอบกระทู้ chrome windows 10
06-06-2017, 08:35 AM
RE: ขอสอบถามเรื่องแสดงผลvrครับ
;w;พึ่งทำได้วันนี้เองครับ คราวก่อนผมใช้เวอร์ชั่นล่าสุดมันไม่แสดงผล
ผมเลยทำตามคลิปนี้โดยการโหลดเวอร์ชั่นเก่ามาก็เลยทำได้แล้วครับ
;w;
ผมทำตามคลิปนี้ครับที่ทำได้ส่วนคลิปเก่าจำไม่ได้แล้วครับว่าอันไหน
ขอบคุณท่านdreamknightมากค้าฟฟฟ;w;

Like Post อ้างอิงข้อความนี้ตอนตอบกระทู้ chrome windows nt
[-] The following 1 user Likes silverfur1670's post:
dreamknight (06-06-2017)
Post Reply 

ข้ามไปบอร์ด:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)

Download Opera - A faster and more secure Web browser.