Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วาด Fanart ไวฟุ จากเรื่อง eromanga sensei
นาน ๆ จะได้มีโอกาสวาดรูปที ชอบเรื่องนี้มาก ดีกว่าอีกเรื่องที่มันทำร้ายน้องแมว
ยังไงก็ติชมได้ตามสบาย ถ้าชอบผลงาน ฝากกด Like เป็นกำลังใจให้ด้วยเน้อ

แฟนเพจ เพิ่งสร้าง ยังไม่ค่อยมีผลงานลงเพจเท่าไหร่ (แต่มีงานลับส่วนนึงอยู่ใน DA)RushNero

[size=medium]ซอส :
https://www.pixiv.net/member_illust.php?...d=63460294
[Image: 63460294_p0.jpg]

อีกภาพ ซอส : https://www.pixiv.net/member_illust.php?...d=63231408
[Image: 63231408_p0.jpg]
[-] The following 2 users say Thank You to benjama409 for this post:
  • dreamknight, Nayami
เรื่องสีกับแสงถือว่าใช้ได้ครับ โอเคในระดับนึงแล้ว

ส่วนอันนี้เป็นคำติติงในกรณีที่อยากพัฒนาผลงานวาดไปในระดับมืออาชีพนะครับ แต่ถ้าคุณแค่วาดเล่นๆเป็นงานอดิเรกก็ข้าม spoiler อันนี้ไปครับ

Show ContentSpoiler:

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ
สวยอ่ะ แมวหน้าแดง
ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ เรื่อง อนาโตมี่เพี้ยนแปลกบ้างหะ แต่เม้นแบบผมงง ว่าตัวไหนเป็นยังไงมีตรงไหนต้องแก้บ้าง
เป็นไปได้ ช่วยหาเหตุผลให้เข้าใจหน่อยครับ จะนำไปปรับปรุง พูดโดยรวม ๆ มันดู งง มากกว่า มีผลงานของคุณไหมครับจะได้ดูเป็นแนวทาง คอมเม้นเหมือน ใครซักคนแบบ skybreaker ที่เก่งทุกเรื่องที่เกี่ยวกับแป้นพิมพ์

แต่เรื่องติมา ไม่ต้องติก็ต้องเป็นเรื่องเรียนรู้ด้วยตัวเองอยู่แล้วครับ เพียงแต่ วาดออกมาน่ารักเท่านั้นเอง
เพิ่งไปดูเพจมายังไม่มีคนไลค์เลย ลองเอาไปแชร์ลงกลุ่มวาดรูปต่างๆก็ได้นะหรือชวนเพื่อนๆมากด รูปท่านก็สวยคิดว่าคงมีคนชอบ พอมีคนกดไลค์มันก็จะไปขึ้นไทม์ไลน์เฟสบุ๊คแล้วกระจายไปเรื่อยๆเอง แมวเบิกบาน
(06-21-2017, 04:51 AM)benjama409 Wrote: ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ เรื่อง อนาโตมี่เพี้ยนแปลกบ้างหะ แต่เม้นแบบผมงง ว่าตัวไหนเป็นยังไงมีตรงไหนต้องแก้บ้าง
เป็นไปได้ ช่วยหาเหตุผลให้เข้าใจหน่อยครับ จะนำไปปรับปรุง พูดโดยรวม ๆ มันดู งง มากกว่า มีผลงานของคุณไหมครับจะได้ดูเป็นแนวทาง คอมเม้นเหมือน ใครซักคนแบบ skybreaker ที่เก่งทุกเรื่องที่เกี่ยวกับแป้นพิมพ์

แต่เรื่องติมา ไม่ต้องติก็ต้องเป็นเรื่องเรียนรู้ด้วยตัวเองอยู่แล้วครับ เพียงแต่ วาดออกมาน่ารักเท่านั้นเอง
ผมวาดรูปไม่เป็นหรอกครับ แต่ดูออกน่ะว่ารูปไหนสวยไม่สวย คุณน่ะก่อนอื่นลดอีโก้ลงก่อนเลย แล้วเลิกประชดประชันประมาณ "คอมเม้นเหมือน ใครซักคนแบบ skybreaker ที่เก่งทุกเรื่องที่เกี่ยวกับแป้นพิมพ์" แบบนี้ด้วยครับ มันไม่ได้ทำให้คุณดูดี แต่ทำให้ดูแย่มากกว่า

ส่วนเรื่องคอมเม้นผมก็ว่าผมเขียนเคลียร์แล้วนะ ถ้ายังงงอีกก็ย้อนไปอ่านใหม่ครับ

แล้วทัศนคติที่ว่า ถ้าจะติเขาต้องทำให้ได้เหมือนเขาก่อนนี่ผมว่าควรทิ้งไปได้แล้วครับ ไอสิ่งนี้แหละมันเรียกอีโก้ ที่จะทำให้เราไม่พัฒนา เหมือนอย่างผมไปกินข้าวหมูกรอบร้านนี้แล้วบอกมันไม่อร่อย ผมจำเป็นต้องทำหมูกรอบอร่อยก่อนไหมครับ ถึงมีสิทธิ์ไปติเขาได้ ไม่อร่อยก็คือไม่อร่อยครับ

Forum Jump: