Goddiga   09-02-2017, 08:36 PM
พอดีค่อนข้างมึนๆเรื่องการเขียนอีเวนท์กดปุ่มรัวครับ สมมติว่าเราต้องกดปุ่ม A รัวๆให้ได้ 40 ครั้ง ภายใน 1 นาที ตอนแรกจะเป็นภาพแถบว่างครับ พอกดได้ทีละ 10 ครั้ง หลอดนับแต้มก็จะขึ้นมา 1 แถว พอครบ 40 ครั้งก็เต็มหลอด และจะจบการกดปุ่มเข้าสู่อีเวนท์อื่นครับ ผมลองเขียนๆดูตามไฟล์แนบแต่ก็ไม่ได้ครับ ;w; ใครพอจะชี้แนะได้ก็ขอขอบคุณมากครับ >0<
Attached Files

[Image: YmmHxpk.png]

เพจแปลเกม RPG Maker และเกมอินดี้ต่าง ๆ จากภาษาอังกฤษเป็นภาษาไทย และพยายามเป็นศูนย์รวมวงการ RPG Maker ด้วยเช่นกัน มีทั้งข่าวสารเกม, ทำการ์ตูน, วาดแฟนอาร์ท, ทำเกมเอง, แปลและส่งออกเกมไทยไปเว็บนอก และอื่น ๆ