Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace อยากได้ระบบหรือสคริปต์แบบเนี่ย?
Question 

ผมอยากได้สคริปต์หรือระบบต่อสู้แบบนี้อะครับ คล้ายๆก็ได้ เพราะผมจะทำเกมส์แนวเนี่ย

เเล้วขอถามอีกอย่างครับ คุณ Griver ที่สร้างเกมส์พวก 3d ต่างๆ เขาสร้างยังไงครับ ใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ?
[-] The following 1 user says Thank You to Galaxy for this post:
  • นิราจ
ถ้าให้ได้กราฟฟิกแบบนี้ เกินความสามารถของ RPG Maker ที่จะทำได้แล้วครับ (สคริปต์ไหนๆ ก็ช่วยไม่ได้) ถ้าจะทำได้ก็คงต้องหาเอ็นจิ้น 3D เอง พวก Unity อะไรแบบนี้ ซึ่งผมว่ายาก
[Image: 7wDGQYA.png][Image: 76561197983021669.png]
เดินฟันแบบไหนก็ได้ครับ เเบบคุณ Griver ก็ได้ครับ!!!!
จะทำเกมเดินฟัน ถ้าคุณเพิ่งเริ่มต้น ผมแนะนำrpg makerครับ รุ่นไหนก็น่าจะใช้ได้หมด
แล้วก็ผมขอถามคำถามไม่กี่ข้อครับ
1.คุณมีความอดทนพอไหม
2.หากคุณจะใช้rpg maker ตามที่ผมแนะนำ คุณเข้าใจการใช้ตัวแปร และสวิทต์ดีพอรึยัง

ส่วน3dของท่านกริฟเวอร์นั้น รู้สึกจะเรนเดอร์จากโปรแกรมสร้างภาพ3dอะไรสักอย่างนี่ล่ะ
[Image: 75a1cdb1b7.jpg]
Show ContentSpoiler:
ผมใช้โปรเเกรม RPG Maker มาประมาณ 3 ปีเเล้วละครับ ตอนนี้ก็เเค่อยากจะหาสคริปต์เสริมเกมส์ตัวเองนิดหน่อยน่ะครับ
ได้แค่ เดินฟันตามที่ ตาNivasบอกแหละครับ = = แล้วท่านใช้ RM ตัวไหนรึครับ
[Image: TdVlYb][Image: Signature-Alex.png]
VX Ace ครับ

Forum Jump: