Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace ทำไมเกมผมเดินไปด้านซ้ายเองตลอดเลย
Sad 
คือผมทำเกมผมมาสักพักหนึ่ง ผมก็เริ่มดองซึ่งตอนนั้นเกมผมไม่มีปัญหาอะไรเลยก่อนจะดอง พอดองมาได้สักพักจะเปิดมาทำต่อแต่ตัวละครมันเดินไปด้านซ้ายเองตลอดเลยครับ กดเดินไปทา่งอื่นมันก็เดินกลับไปด้านซ้ายตลอด ตอนทำแรกๆไม่มีปัญหาอะไรเลยครับผม RPG VXACE ครับ
มี event Move Charator ที่เปิดอยู่ป่าวครับ
รีสตาทเครื่องรอบนึงเดี๋ยวก็หายครับ ผมก็เคยเป็น มันเป็นที่โปรแกรมมันเอ๋อน่ะ
ส่วนมากจะเอ๋อเวลาออน MSN
ป่านนี้ยังเป็นอยู่อีกเหรอฮะ?

แนะนำว่า ลบทิ้ง ไปโหลด RMVXA มาใหม่ เริ่มใหม่ให้หมดเลยฮะ

ไหนๆก็ดองมานานแล้ว เอาใหม่ ไหใหม่

คราวหน้า ลองเซฟแบคอัพเพื่อไว้ด้วยนะฮะ

Forum Jump: