Pages (2): 1 2   
NestZ   01-20-2013, 06:29 PM
[Image: Banner_zps58d215e9.png]
“จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อปราสาทมืดที่น่าจะสงบความวุ่นวายลงไปตั้งนานแล้วกลับมีเรื่องประหลาดขึ้นกับเด็กหนุ่มคนหนึ่งหรือว่าประตูมิติภายในปราสาทเปิดขึ้นอีกครั้งในรอบ 10,000 ปี”

[Image: Information_New_zps972d7e2f.png]

เหมาะสำหรับอายุ : 11+
แนวของเกมส์ : RPG (Role playing game )
ภาษา : ไทย + อังกฤษ
จำนวนผู้เล่น : 1
โปรแกรมที่ใช้สร้าง : RPG Maker XP

[Image: Systemrequire_New_zpsd585e682.png]

CPU : Intel Pentium 4 1.5 Mhz หรือเทียบเท่า
RAM : 256 MB ขึ้นไป
Video : สนับสนุนการแสดงผลที่ความละเอียด 1028 x 768 True color (windows 32 bit)
Sound : สนับสนุนการแสดงเสียงในรูปแบบ Direct sound compatible
Hard drive space : มีเนื้อที่ว่าง 500 MB ขึ้นไป

[Image: Control_New_zps00edd6e5.png]

C,Space,Enter = ตกลง ,เลือก,สำรวจ
X,esc = เมนู ,ยกเลิก
Alt + Enter = ปรับภาพหน้าจอเป็น Full Screen
ปุ่มลูกศร = ปุ่มบังคับทิศทาง
F12 = รีเซ็ืทเกมส์

[Image: Storysynopsis_New_zpscbe746a7.png]

~ Legend Of Dark castle ~ ( ตำนานแห่งปราสาทมืด )
เรื่องเกิดจากเด็กชายธรรมดาๆคนหนึ่งหลงเข้าไปในมิติที่ตนเองไม่รู้จัก ภายในมิตินั้นเขาได้รู้เรื่อง ตำนานแห่ง Dark Castle และได้รับภารกิจอันใหญ่หลวงซึ่งเดิมพันด้วยชะตาชีวิตของโลกและมิติที่ตนเองผูกพัน

[Image: Feature_New_zps681fc44d.png]

Secret town pathway : ภายในเกมส์นี้มีเมืองลับต่างๆมากมายชวนให้คุณค้นหา โดยในแต่ละเมืองนั้นก็จะมีเควสต์และบอสลับให้ฆ่ากันกระจุย EXP. กระจายกันเลยทีเดียว
( โดยในแต่ละเมืองจะมีการจำกัดเลเวลไว้ หากเลเวลไม่ถึงก็ไม่สามารถหาเจอได้ ป้องกันผู้เล่นที่เลเวลน้อยสู้มอนสเตอร์เมืองนั้นไม่ไหว )
Quest system : หากคุณเล่นเกมส์นี้ไม่ต้องกลัวว่าเลเวลจะขึ้นยาก เพราะ NPC ในแต่ละเมืองนั้นแทบทุกตัว ( แต่ก็มี NPC ให้คุยเล่นอยู่นะ ) เขาจะมีเควสต์ให้คุณ
พร้อมรางวัลเมื่อทำเควสต์เสร็จอย่างงามกันเลยทีเดียว
Find it if you can : ภายในเกมส์นี้หากคุณคิดจะเซียนปัจจัยนั้นไม่ได้มีแค่เลเวลเท่านั้น แต่ยังมีระดับความสามารถของอาวุธ หรือไอเท็มเพิ่มความสามารถด้านต่างๆด้วย
ดังนั้นในเกมส์นี้จึงมี อาวุธ+ไอเท็มแรร์มากมายที่ถูกซ่อน และรอการค้นพบอยู่
Unlimited level : ก็ตามหัวข้อเลยครับ เกมส์นี้มีเลวเลที่ไม่สิ้นสุด เพื่อเพิ่ความอิสระในการอัพเลเวล ( อยากอัพเลเวลให้ตายก็เชิญได้ครับผม )

[Image: Character_New_zps8d362726.png]

Jay
สิ่งที่ชอบ : อะไรก็ได้ที่เป็นสีแดง , ไก่ทอด
สิ่งที่เกลียด : ไส้เดือน , มด
ลักษณะนิสัย : ทะลึ่ง + กวน teen แต่ถ้าถึงยามคับขันจะช่วยได้มาก
อาวุธที่ถนัด : ดาบ
ประวัติ : เด้กผู้ชายคนหนึ่งที่อาศัยอยู่ในเมือง Twinleaf town ซึ่งก็ได้หลงเข้าไปในมิติที่ตนเองไม่รู้จัก เมื่อได้รู้ถึงเรื่อง Dark island จึงอยากช่วยเหลือผู้คนที่นั่นการผจญภัยจึงเริ่มขึ้น
Neptune
สิ่งที่ชอบ : สีฟ้าอ่อน , ว่ายน้ำ
สิ่งที่เกลียด : สีแดง , ไฟ
ลักษณะนิสัย : เป็นคนนิ่งเงียบ , เย็นชา
อาวุธที่ถนัด : มีดพก
ประวัติ : เด็กผู้ชายคนหนึ่งเป็นนักเรียนของ Twinleaf academic มีอายุมากกว่า Jay แต่ก็ยังเป้นเพื่อนกันได้ซึ่งวันหนึ่งได้หายตัวไปโดยไม่รู้ว่าตอนนี้เขาจะอยู่ที่ไหนแล้ว
Rin
สิ่งที่ชอบ : - ไม่ระบุ -
สิ่งที่เกลียด : ความสูง
ลักษณะนิสัย : เป็นคนอารมณ์ดี
อาวุธที่ถนัด : ธนู
ประวัติ : เด็กหญิงคนหนึ่งที่อาศัยอยุ่อยู่ในเมือง Merlin city และได้ร่วมผจญภัยไปกับ Jays

[Image: Screenshot_New_zps280bb0b5.png]

Show ContentSpoiler:

[Image: Artifact_New_zps16737e79.png]

ดาบ Fire of burn : ดาบในตำนานเป้นดาบของ War ถือเป็นอาวุธที่หายากที่สุดในเกมส์ วิะีการหาผมขอเก็บเป็นความลับนะครับ (หาเอาเอง อิ อิ)
Monster soul : ไอเท็มแรร์ที่มีโอกาส 10 % ที่จะดรอปจาก Castle guard เท่านั้น ไอเท็มนี้มีพลังงานสูงมาก (แต่ไม่ขอบอกนะครับว่าเอาไปทำอะไร)
Unlimited power : มันคือ Status หนึ่งในเกมส์จะติดก็ต่อเมื่อสวมใส่ดาบ Fire of burn status นี้มีผลทำให้ พลังโจมตี,พลังป้องกัน,ความเร็ว,ความฉลาด และ พละกำลัง เพิ่มขึ้น 2 เท่า (ซึ่งก็ไม่ใช่ค่าที่น้อยๆนะครับ)

[Image: Video_New_zpsa344e4fb.png]

เร็วๆนี้ครับ//ขออู้ก่อน

[Image: Credits_New_zps14b2f319.png]

ผู้แต่งเนื้อเรื่อง = NestZ
กราฟฟิค = NestZ
เสียง = NestZ,namco
Script = SephirothSpawn,NestZ,carol13,Rataime,Zeriab,Leon,
Woratana,thetitsueng,Nachito,Ccoa,Woratana,gerrtunk,DerVVulfman,.AYA,
AgentMolder
ผู้แก้ไขบั๊ก = NestZ
แผนที่ในเกมส์ = NestZ
ผู้ให้ความช่วยเหลือ = เพื่อนๆ irpg ทุกคน , Rehunt
This post was last modified: 06-19-2014, 12:11 PM by NestZ.

[Image: MOH_Sign_zpsc91f226f.png]

chokdee   01-20-2013, 08:20 PM
ถึงขนาดตีลังกาคิดกันเลยทีเดียว . . . .

เนื้อเรื่อง งง นิดๆ แต่ก็ใช้ได้ครับ (= W =) b

เข้ามาเสพอย่างเดียวY me gusta mucho
arkman   01-21-2013, 08:44 AM
เนื้อเรื่องออกแนวดาร์คๆ หม่นๆนะครับ ชื่อผู้กล้ายังกับตัวร้าย(ออกแนว anti-hero)
จะติดตามดูต่อไปครับ

[Image: Signature-Ralph.png]
NestZ   01-21-2013, 06:08 PM
วันนี้ผมมาปรับปรุงเนื้อเรื่องนิดหน่อยครับ แหะๆ

ถ้ามีอะไรอีกก็ช่วยกันบอกและแนะนำด้วยนะคับ
ขอบคุณครับ

[Image: MOH_Sign_zpsc91f226f.png]

pomlove   01-21-2013, 07:03 PM
น่าเล่นดีนะครับ เเต่ท่าจะดีมากน่ะครับควรลงรูปตัวละครด้วยนะครับ
หรือไม่ต้องมีรูปก่อนเขียนเเค่ชื่อตัวละครเเละนิสัยอะไรก็ว่าไปคับ
เเล้วก็ท่ามีรูปโชว์ระบบด้วยนิจะน่าสนใช่มากนะครับ
เเต่เเบบนี่ก็ดึงดูดเเล้วคับ สร้างให้เสร็จเร็วๆนะคับเป็นกำลังใจให้

[Image: SOHucL]
NestZ   01-22-2013, 07:12 PM
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำคับ

แนะนำและกด Like กันเยอะๆหน่อยเน้อ

B.o.N.   01-22-2013, 07:54 PM
เกมส์ดาร์กแต่ภาพssยังสดใสอยู่นะคับเหอๆ แต่เนื้อเรื่องน่าสนใจดีครับ รอรายละเอียดมากกว่านี้เดี๋ยวเมนท์อีกทีเหอๆ

[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
TheMoo2000   01-23-2013, 06:53 PM
เกมนี้ผมขอชม
  • มีความคิดสร้างสรรค์ ใช้ผนังได้ดูเป็นประโยชน์ดี มีความเสมือนจริงแบบ VX หรือ VXA
สิ่งที่ขอติเล็กน้อยและข้อเสนอแนะ
  • ห้องเป็นสี่เหลี่ยม ทำให้ดูโล่งและไม่สวยงามครับ ทำห้องให้ดูเป็นรูปเหลี่ยมแบบอิสระดูบ้าง
  • ห้องปกติกำแพงสูง 2 ก็ OK แล้วครับ
  • เงาที่พื้นแนะนำให้ใช้ PS ตัดต่อจะดีกว่านะครับ ถ้าใช้แบบ Tile จะดูไม่สวยและไม่มีมิติ
  • ของที่ต้องวางตรงโต๊ะหรือเก้าอี้ แต่ไทล์มันสูงไม่วางลงบนโต๊ะแนะนำให้ใช้การ Overlay Mapping นะครับ
  • หน้าต่างไม่ควรติดกับขอบด้านที่มีไม้ (หน้าต่างด้านบน)
  • อย่าลืมว่ากำแพงนั้นถ้าเดินลงจะเดินลงไปในกำแพงด้านล่างได้ ดังนั้นกระถางต้นไม้ควรลงไปด้วยจะได้สมจริง
ขอให้เอาไปปรับปรุงด้วยเน้อ อยากเห็นเกมคนไทยบินได้ #*..โดนถีบ jetpack
Muge9thD   01-23-2013, 08:02 PM
เห็นเจ้าตัวอยากได้คอมเมนท์ซักหน่อย จัดให้ !!! =w=// (ไม่รู้ว่าจะแรงจะซอฟต์แค่ไหนนะ เพราะมาตรฐานแต่ละคนไม่เหมือนกัน)
Show Contentพร้อมแล้วก็เปิดเลย:
This post was last modified: 01-24-2013, 06:35 PM by Muge9thD.

[Image: 3e1d83fcd8.png]
[Image: 76561198067540196.png][Image: AddFriend.png]
hengmana   01-24-2013, 07:41 PM
......... จุดๆเยอะเกิน ไหนจะใช้ประโยคฟุ่มเฟือยเยอะไปนะ เช่น ขนาดตีลังกาคิด ก็ยังหาทางออกไม่ได้ -*-
บทนำให้กระชับได้ใจความก็พอ นี้ร่ายยาว ,ย่อหน้าเยอะ,ใส่(อารมณ์ผู้เขียน)อีก - -a
ส่วนแมพห้อง ถ้ากว้างไป ให้สร้างกำแพงห้องเล็กอีกห้องก็ได้
Pages (2): 1 2