Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำตัวค้าบ ฝากตัวและหัวใจให้ดูแลด้วยน่ะครับ^^
ชื่อเล่น : ติ๊บ มาจากกระติ๊บข้าวเหนียวครับ

โปรแกรมที่ใช้ได้
RPG Maker XP : ถือว่าระดับดี ประสบการณ์ 4-5ปี
RPG Maker VX : ปานกลาง ประสบการณ์ 2ปีได้ครับ
RPG Maker VX Ace : ไม่เคยใช้
Game maker : พอถูๆไถๆได้ครับ ทำตอนป.5หลังจากนั้นไม่แตะอีกเลย^^

ปล.ประสบการณ์ ไม่ได้หมายถึงทำทั้งปีครับ แต่ว่างๆก็มาทำบ้างไม่ทำบ้างน่ะครับ

ความถนัด:
ไม่มีด้านไหนถนัดพิเศษครับ เพราะเป็นคนทำเกือบทุกๆด้าน และเป็นคนชอบทำหลายๆอย่างครับ ไม่ค่อยสนใจด้านไหนเป็นพิเศษ
เนื้อเรื่อง กราฟฟิค สคิปร์ event แมพ ผมลองทำเองหมด อันไหนไม่ได้ปรึกษาเซียนเฉพาะทางครับ

ผลงาน
-ไม่มีครับ เพราะไม่ค่อยทำงานจริงๆจังๆกับเขาซะที

เฟสบุ๊ค:
Nipith Wongsirikul
https://www.facebook.com/nipizero
จะติดต่อผมใช้ทางนี้ดีที่สุดครับ 55

อีเมล:
foreverlovenotlove@hotmail.com

เข้าเว็บนี้เพื่อศึกษาหาความรู้ทำเกมใหม่ๆครับ หลังจากเล่นเกมของเว็บนี้ไป ผมก็มีไฟในการทำเกมอีกครั้ง และจะพยายามไม่ให้มอดเหมือนสมัยก่อนน่ะครับ 55

ฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจด้วยนะครับ ถ้ารบกวนเกินไปผมก็ขอโทษด้วยครับ^^และถ้าพิมยาวไปก็ขอโทษด้วยครับ
[-] The following 1 user says Thank You to zerostyle for this post:
  • TheMoo2000
ยินดีต้องรับคับ ผม โยคับ ^^
[Image: SOHucL]
สวัสดีครับ พี่โกลเอ้คุงครับ ถนัด GameMaker กับ วาดรูประบายสี ยินดีตอนรับครับ แล้วรีบผลิตผลงานมาให้ชมกันนะครับ
[-] The following 1 user says Thank You to gol-a-khung for this post:
  • TheMoo2000
สวัสดีจ้า ชื่อหมูนะค๊าบ ถนัด RMXP เรื่องแมพและ Script นะครับ มีอะไรถามได้ ^^
ฝากตัวด้วยน่ะค้าบบบบ

Forum Jump: