irpg Community
[Moving Forward] Under two flags - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Ongoing Project (https://irpg.in.th/forum-6.html)
+--- Thread: [Moving Forward] Under two flags (/thread-2472.html)

Pages: 1 2

[Moving Forward] Under two flags - Ghost - 06-20-2015

[Image: head%20logo%20board_zpsonnenx3o.png]

Under two flags
Language [ภาษา] : English
Engine [เอนจิ้น] : Game Maker Studios
Genre [แนว]: Action-adventure
Platform [ระบบ] : PC
Developers [ผู้พัฒนา] : Ghost Indie Studio

Story
ภายในอาณาจักรฟาเรนเซียร์ ได้มีกลุ่มกบฏรวมตัวขึ้นเพื่อต้องการเรียกร้องหาอิสรภาพจากการถูกบังคับของทหาร
ที่ให้พวกเขาพัฒนาเทคโนโลยีบ้าบออะไรก็ไม่รู้ โดยที่ไม่สนใจว่าคนพวกนั้นจะเป็นตายร้ายดียังไง พวกทหารเห็นพลเมืองเป็นเหมือนทาสพวกเขาใช้แรงงานเราทุกวัน แต่ในวันนี้พวกเราจะไม่ทนกับการถูกกดขี่ขมเหงอีกต่อไปแล้ว พวกเราจะลุกขึ้นสู้เพื่ออิสรภาพของพวกเรา ในขณะเดียวกันทางอาณาจักรก็หาได้ปล่อยวางไม่ พวกเขาได้รวมกองกำลังทหารเพื่อออกไปจัดการกับพวกกลุ่มกบฏที่บังอาจคิดต่อกรกับเขาด้วยเช่นกัน เหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้ผู้คนในเมืองต่างๆได้เกิดการลังเลว่าตนควรจะอยู่ฝั่งไหน ระหว่าง ความปลอดภัย กับ อิสรภาพ ของพวกเขา

Characters
Show ContentSpoiler:

Features
(In plan)

Screenshot

Talk with me
สวัสดีครับ ผมนายโกส และที่เห็นกันข้างบนนั้นก็คือโปรเจกต์แรกของผมเอง
ด้วยความที่เป็นมือใหม่การวาด pixel art ด้วยตัวเองทั้งหมดนี่มันทำให้เกมส์ของผมนั้นไม่ค่อยจะมีเอกลักษณ์เลย(ฮ่าๆ) แต่การได้ทำอะไรด้วยตัวเองทั้งหมดนี่มันก็สนุกปนเหนื่อยไปอีกแบบนะครับ
สำหรับโปรเจกต์นี้จะพยายามทำให้เสร็จภายในเวลากิจกรรมให้ได้นะครับ ไม่ทิ้งแน่นอน
หวังว่าจะได้สร้างเกมที่ทำให้พวกคุณสนุกกับมันนะครับ
สุดท้ายนี้ก็ฝากติดตามผลงานของผมกันด้วยนะครับ
Facebook: Ghost Studio

Big Thank
heartbeast for GameMaker Tutorial
XDinkey for Art Tutorial
[I will update more]

Update log

RE: [Moving Forward] Trixie - นิราจ - 06-20-2015

สุดยอดดดดดดด
แพนด้าจ๊าก
เห็นแล้วอกชาเลยคับ
ติดตามคับ

RE: [Moving Forward] Trixie - LuZi - 06-20-2015

ชอบกราฟิกแบบนี่แฮะ ดูลงตัวดีพิกล ;w;b เอาใจช่วยนะครับ

RE: [Moving Forward] Trixie - Kuntana - 06-20-2015

ว้าว .. ถึงกราฟฟิคจะ 8 บิต แต่ดูดีเวอร์ครับ ทั้งแสงเงาตัวละคร เห็นละอยากเล่นเลยครับ

RE: [Moving Forward] Trixie - arkman - 06-20-2015

ดอทได้สวยได้แสงเงาดีครับ
เกมจากเกมเมกเกอร์ แถมดอทเองแบบนี้ ถูกใจครับ

RE: [Moving Forward] Trixie - XthemeCore - 06-20-2015

น่าเล่นดีครับ เห็นแล้วคิดถึงเกม Starbound กับ Terraria เลย อิๆ ( > w <)

RE: [Moving Forward] Trixie - เนสสึ - 06-20-2015

สวยโฮกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Oh My God

RE: [Moving Forward] Trixie - bastation - 06-20-2015

ผมว่า art มีเอกลักษณ์ดีนะครับ ถ้าอยากพิสูจน์ลองทำกราฟฟิก แบบเกม Tiny Tower ดูนะ ถ้า สเกลของเกมเราสามารถเลียนแบบตัวละครอื่น ๆ เช่นพวก star war แล้วคนอื่นเดาออก ก็แสดงว่าเราสามารถเปลี่ยน เอกลักษณ์แบบเกมอื่นมาเป็นแบบของเราได้นะครับ

RE: [Moving Forward] Trixie - Mary - 06-20-2015

สุดยอดมากค่ะ กราฟฟิกดูดีมากถาพเป็นโทนเดียวกันดีจะรอเล่นนะคะ

RE: [Moving Forward] Trixie - anime13master - 06-21-2015

ผลงานออกมาดูดีมากครับ ยิ่งดอทเองโดยไม่อิงต้นแบบจากไหนเลยด้วย จะรอเล่นนะครับ