irpg Community
[Full Game] Saikung The Blacksmith (update1.1.1) - Printable Version

+- irpg Community (https://irpg.in.th)
+-- Forum: Stone Jar Museum & Showroom (https://irpg.in.th/forum-15.html)
+--- Forum: Completed Project (https://irpg.in.th/forum-19.html)
+--- Thread: [Full Game] Saikung The Blacksmith (update1.1.1) (/thread-2773.html)

Pages: 1 2

[Full Game] Saikung The Blacksmith (update1.1.1) - vertiria - 03-03-2016

Saikung The Blacksmith

[Image: ai4p1.png]
Platform: PC, Android
Genre : Casual
Rate : 3+

Developer
Programmer : CHATRI K. (vertiria)
Aritst : Poringrenger

Story
วงการตีดาบต้องสั่นสะเทือนอีกครั้ง เมื่อไส้กุ้งได้เปลี่ยนอาชีพมาเป็นช่างตีดาบ!
ด้วยฝีมือที่ห่วยแตกและความซวยระดับเต่าถุยทำให้ดาบถูกทำลายแม้ยังไม่ได้ลงมือทำอะไรเลย!
จึงเป็นหน้าที่ของผู้กอบกู้เช่นคุณที่จะต้องหยุดยั้งไม่ให้ไส้กุ้งทำลายดาบไปมากกว่านี้

Gameplay
◆กดปุ่มลูกษรตามที่ปรากฏขึ้นจากซ้ายไปขวาเพื่อป้องกันไม่ให้ไส้กุ้งทำลายดาบ
◆มาในรูปแบบของเกม casual ที่ทำให้ผู้เล่นต้องฝืนขีดจำกัดของความเป็นมนุษย์
◆สุดยอดแห่งความท้าทายด้วยระดับความยากสูงสุดถึง +14 ที่แม้แต่เซียนออดิชั่นยังหัวร้อน

Screenshots
[Image: w15p2.png]
[Image: zmmp3.png]
[Image: y6xp4.png]

DOWNLOAD
สำหรับท่านที่ใช้ Android เชิญที่ Google Play ได้เลยครับ
Google Play
สำหรับท่านที่ไม่มี Android แต่มี PC สามารถโหลดจากที่นี่ครับ
DOWN LOAD PC 1.1.1
สำหรับท่านที่ไม่มีทั้ง Android ทั้ง PC ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ท่านได้เป็นสาวก Apple โดยสมบูรณ์แล้ว (ล้อเล่น)

Dev note
เกมนี้เป็นเกมแรกที่ผมทำเสร็จในปีนี้เลย ตอนแรกว่าจะทำเกมสั้นๆทำเล่นๆ ไปๆมาๆ มันออกมาดูดีกว่าที่ผมคิดใว้เยอะมาก (แม้แต่ประโยคที่เราพูดกันตอนทำเกมบ่อยที่สุดก็คือ "มันดูดีมาก") ต้องขอบคุณ artist จริงๆที่วาดไส้กุ้งออกมาดูดีกว่าที่ควรจะเป็น(ฮา) เพราะเค้าวาดมาดูดีนี่แหละ ผมก็เลยต้องปั่นส่วนของผมให้มันดูดีเทียบเท่ากับที่เค้าวาดด้วย เหนื่อยเบย
สุดท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณบุคคลเหล่านี้ด้วยครับ
Special Thanks
InwFlookZa007 (เขาบอกขอตัวใหญ่ๆ) - Game Tester
AlphaSG - Game Tester
กูเอง งงไร - Game Tester
Nakatokung - Game Caster
Saikung - ขอบคุณที่ให้ล้อ Big GrinBig GrinBig Grin
และท่านผู้เล่นด้วยครับ

Update 1.1
เพิ่มความสมเหตุสมผลให้กับระดับ +14 นิดนึงพอ
Update 1.1.1
เพิ่ม yeeantihack.yee

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - เนสสึ - 03-03-2016

ตู้หูว น่าเล่น หวานจุงเบย

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - TheEnds - 03-03-2016

น่าเล่นมากครับ หวานจุงเบย แต่ตรูไม่มีมือถือรุ่นสัมผัส ตายแปป

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - jin - 03-03-2016

แน่นอนมากคับท่านชาตรี มาเเบบเงียบๆไม่พูดอะไรมาก รู้อีกทีเป็รเกมตัวเต็มเลย ขอรับไปลองก่อนน่ะครับ

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - vertiria - 03-03-2016

(03-03-2016, 09:33 PM)TheEnds Wrote: น่าเล่นมากครับ หวานจุงเบย แต่ตรูไม่มีมือถือรุ่นสัมผัส ตายแปป
มีเวอร์ชั่น PC นะครับ

(03-03-2016, 09:39 PM)jin Wrote: แน่นอนมากคับท่านชาตรี มาเเบบเงียบๆไม่พูดอะไรมาก รู้อีกทีเป็รเกมตัวเต็มเลย ขอรับไปลองก่อนน่ะครับ
ตั้งกระทู้ตอนเริ่มทำ เกิดทำไม่เสร็จขายหน้าแย่ 5555

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - jin - 03-03-2016

ไอ้ด่านหลังๆ มันคืออัลลัย /flip2 โหดแท้ๆ
[Image: 1newcanvas.jpg]

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - XthemeCore - 03-04-2016

ยากอย่างนี้เดี๋ยวระบบเติมตังเพิ่มโบนัสจะตามมาอิๆ แมวเบิกบาน

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - Ivan_GilDong - 03-04-2016

เล่นในมือถือได้ด้วย หวานจุงเบย ขอรับไปเล่นนะครับ

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - arkman - 03-04-2016

สุดยอดเลยครับ ดีนะที่บ้านมีคอมจอทัชสกรีน ลองโหลดไปเล่นดูดีกว่า อิๆ

RE: [Full Game] Saikung The Blacksmith - Mysticphoenix - 03-04-2016

แตกละ ตั้งแต่ยังไม่ได้โหลดเลย