suprawee   08-03-2012, 12:48 AM
เป็นครูสอนระดับประถมค่ะ

ตอนนี้กำลังเริ่มต้นศึกษาการสร้างเกมด้วย RPG Maker ตั้งใจว่า จะทำเกมแนว ฮีโร่ เล่นเกมถามตอบกับผุ้ร้าย ถ้าตอบถูกจะได้คะแนน ถ้าตอบผิด จะถูกหักพลังชีวิต

และอยากได้ Score โชว์ บนหน้าจอด้วย..

อยากได้รับคำแนะนำจากผุ้รู้ในบอร์ดนี้ค่ะ

เพื่อการเรียนรู้ของเด็กไทย... ช่วยๆ หน่อยนะคะ

วันนี้ก็ได้หัดวาดแผนที่... ซึ่งก็ยังไม่มีไอเดียเท่าไหร่ค่ะ
Attached Files