Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจอปัญหาเอาตอนทำเกมเสร็จครับ = ="
ตอนนี้เจอปัญหา "ล๊อคเกมไม่ได้" คือพอทำตัวเซ็ตอัพเสร็จแล้วลองกด Install ดู มันดัน ERROR ตอนท้าย แตกไฟล์ได้ไม่ครบ = ="(RMXP นะครับ)

ซวยแท้ๆ แล้วแบบนี้จะปล่อยเกมยังไงหว่า...
รู้สึกจะเป็นปัญหาที่ขนาดเกมใหญ่เกินไปนะฮะ ยังไงลองใช้อันนี่ดูเผื่อจะบีบอัดล๊อกเกมได้
http://forums.rpgmakerweb.com/index.php?...ds-128-mb/

โอะ ขอบคุณมากครับ ^ ^"
ปล่อยแบบไม่ล็อก Y me gusta mucho
[Image: 7f7cb68ce0.png][Image: rlogo.png]
Show ContentSpoiler:
[-] The following 1 user says Thank You to Shinryu for this post:
  • TheMoo2000
ใหญ่เกิน อิอิ
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
โอ้ เจ๋งเลยครับกำลังเสาะหาตัวล็อคโปรเจ็คอยู่เลย(มีอันนึงไม่รู้ใช้ได้ไหม)เพราะขนาดเกมเวอร์ชั่นที่แล้วเน่าๆยังโดนเาะ =w="
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

อะไรนะ เสร็จแล้วเหรอ เจ๋งอ้ะ!!!
ยัดไฟล์ใน RTP ลงไปด้วยเพื่อที่จะเล่นได้แบบไม่ต้องลง RTP มันเลยใหญ่เบ้งเลยครับ หะหะ

จาก 130MB กลายเป็นราวๆ 170MB เลยแพ๊คเกมไม่ได้ แต่ตอนนี้แพ๊คเกมไปเรียบร้อยแล้วครับ

ราวๆอาทิตย์หน้าคงเปิดให้เทสเตอร์ที่ลงชื่อไว้ได้เล่นกันละครับ ตอนนี้ขอเทสเตอร์วงในลองเทสกันก่อน

Quote:โอ้ เจ๋งเลยครับกำลังเสาะหาตัวล็อคโปรเจ็คอยู่เลย(มีอันนึงไม่รู้ใช้ได้ไหม)เพราะขนาดเกม​เวอร์ชั่นที่แล้วเน่าๆยังโดนเาะ =w="
ลอง RMXP Susanowo มา เวิคมาก ขนาดเปิดเล่นยังทำไม่ได้เลย ฮ่าๆๆ(หรือผมทำผิดวิธีก็ไม่รุ...)

Quote:นึกว่า 500M+ ซะอีก ถึงแพ็คเกมไม่ได้ แค่170เองรึ
ไม่ได้ใส่อะไรเข้าไปมากมายครับ ตอนแรกแค่ราวๆ 130 ด้วยซ้ำ แต่พอทำเสร็จแล้วยัด RTP เข้าไปด้วยขนาดมันพุ่งเป็น 170 ง่ะครับ
[-] The following 2 users say Thank You to anime13master for this post:
  • arkman, Shinryu
นึกว่า 500M+ ซะอีก ถึงแพ็คเกมไม่ได้ แค่170เองรึ
[Image: 7f7cb68ce0.png][Image: rlogo.png]
Show ContentSpoiler:
[-] The following 1 user says Thank You to Shinryu for this post:
  • anime13master
เอ๋ การแพ็กเกมมีการกำหนดขนาดด้วยรึ

ถ้าขนาดเยอะเกินจะแพ็กไม่ได้ด้วยหรอเนี่ย น่ากลัวจังเลยอ่า ปอไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้ด้วยอ่า

Forum Jump: