Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Rpg maker vxดีไหมค่ะ
สวัสดีค่ะคืออยากสอบถามว่าRpg maker vxมันคุ้มไหมค่ะที่จะซื้อ1000กว่าบาทแต่ร้านที่เรารู้จักขาย300=_=แล้วพวกตัวละครมันมีอยู่ในนั้นเลยไหมค่ะหรือต้องสร้างเองแล้วสามารถพิมภาษาไทยได้ไหมค่ะขอบคุณค่ะจริงๆแล้วเร่ก็กะจะซื้ออยู่แล้วค่ะเะราะจะเรียนสายคอมด้วย
แพนด้าจ๊าก
ถ้าใช้ VX [RGSS2] ผมแนะนำเป็น VX Ace เลยดีกว่าครับ .. [RGSS3]

ด้าน RPG Maker จะมีทรัพยากรมาให้ส่วนหนึ่งอยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องภาษาไทย อาจจะไม่ค่อยรองรับ แต่ก็พิมพ์ไทย ได้อยู่ครับ
ส่วนเรื่องราคา .. ก็คงจะแล้วแต่ละครับ อยู่กับว่าจะใช้มันจนคุ้มได้รึปล่าว ทำหน้าเหยาหมิง
หรือจะลอง Engine ตัวอื่นดูก็ได้ .. แต่ถ้า RM นี่ค่อนข้างเป็นมิตรกับผู้สร้างมือใหม่พอสมควรเลยล่ะครับ
[-] The following 1 user says Thank You to [IRPG] Kuntana for this post:
  • KritsnaXS
;3

ให้แนะนำ ace อีกเสียงครับ เพราะสคริปต์ของ vx ก็มีคนไปลง ace เยอะแยะแล้ว

ตัวละคร/ทรัพยากร/ฐานข้อมูล มีมาให้ครับ หรือถ้าใช้ ace มันจะมีหน้าออกแบบตัวละครอยู่ในตัวโปรแกรมด้วยฮับ (เอ๊ะ หรือ vx ก็มีหว่า ง่วง)

ส่วนสามารถพิมพ์ไทยได้ไหม ก็ได้ครับ ใช้สคริปต์เอา
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

[-] The following 1 user says Thank You to dreamknight for this post:
  • KritsnaXS
ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ:>
ไม่ดีๆ ข้ามไปใช้ VX Ace เลย
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
V Ace เดดจริง Win
VX Ace อีกเสียงครับ แต่ตระเราล VX นี่แมพแค่ 2 layer เองนะครับ (XP ได้ 3) แต่ถ้าไม่ซีเรียส VX ดีกว่า XP หลายขุมครับ ลูกเล่นที่ไม่ต้องใช้สคริปต์มันเยอะมว๊าก สกิลโจมตีเขียนสูตรเองได้เลยงี้ อาวุธฟันได้สิบกว่าทีงี้ เสกดาบธาตุงี้ มันยอดมว๊าก!!

ป.ล.แต่ผมชอบทรัพยากรของ XP มากกว่าอะ VX มัน SD เกินไป/cereal1
[Image: 14RmtA1]
รอลดราคาในสตรีม ได้ของแถมเพียบ
[Image: 7f7cb68ce0.png][Image: rlogo.png]
Show ContentSpoiler:
มันเพิ่งลดราคาไปเมื่อเดือนก่อน
คงต้องรออีกสักพัก ง่วง

Forum Jump: