Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace Abandoned City Adventure : Infected Town
[Image: Kp4RuM7.png?1]
Information
ชื่อ : Abandoned City Adventure :Infected Town
ประเภท :Adventure,RPG
ภาษา :ไทย
เรตติ้ง : 12+
เอนจิ้น : RPG Maker VX Ace

เนื้อเรื่อง
เมื่อชายคนหนึ่งได้ชวนแมวของเขาไปผจญภัยในเมืองที่ร้างเนื่องจากการแพร่ระบาดของไวรัสชนิดหนึ่ง
และไวรัสชนิดนั้นก็ได้หมดไปแล้วแต่ยังไม่มีคนกลับไปอยู่ในเมืองๆนั้น การผจญภัยจะเป็นยังไง ต้องไปดู

ตัวละคร (ขออภัย ผมวาดรูปไม่เก่ง)

สก็อตช์
[Image: ouQLWrh.jpg] [Image: Y3JZNWm.jpg]
เด็กหนุ่มจากเมือง Beenary ที่ชวนแมวของเขาไปผจญภัย

เหมียว
[Image: evQ8oL2.jpg][Image: IVRbNzO.jpg]
แมวพูดได้ที่สก็อตช์ชวนไปผจญภัยด้วย

ราเวน
[Image: 45z39OG.jpg] [Image: vQjXbB6.jpg]
ชายที่เหมียวกับสก็อตช์พบในเมืองRusaria

ระบบในเกม
ไม่ค่อยมีอะไรหรอก มีแต่...
สมาร์ทโฟนแบตไม่มีวันหมด
ภาพมันใหญ่
Show ContentSpoiler:
เป็นไอเทมที่เราจะได้ตั้งแต่เริ่มเกม สามารถฝึกต่อสู้ ซื้อของ และเซฟเกมได้

Tips:
1.ต้องผ่านด่านแรกไปก่อนถึงจะไปด่านที่สองได้ ผ่านด่านที่สองทางก็จะเปิด
2.ปุ่มสีเหลืองคือเงิน
3.ตรวจสอบทั่วแมพด้วยนะว่ากล่องเปิดครบหรือยัง มีไอเทมอันนึงในกล่องต้องใช้ตอนจบ
4.ลิฟต์ที่ปิดอยู่คือใช้ได้
5.ถ้าได้ของพวกโล่ ดาบ เกราะให้ใส่ก่อนไปด่านต่อไป
6.ด่านBonusที่มีกล่องเยอะๆพวกท่านต้องหากล่องกุญแจ4กล่อง เปิดหากล่อง4กล่องนั้นให้เจอเพื่อที่จะไป
ต่อ
7.ควรเซฟเกมก่อนเข้าเล่นด่านต่อไป

Screenshot
ภาพมันใหญ่น่ะ

Download:

แบบมีRTP : Dropbox (195MB) (สำหรับคนยังไม่เคยลงRPGMakerVXAceหรือRTPให้โหลดอันนี้)
แบบไม่มีRTP : Dropbox (6MB)
ดาวน์โหลดRTP : RMVXACE RTP (ประโยชน์ของการลงRTP Blogของผมเรื่องRTP)

Credit

มีอะไรติดต่อทางนี้ก็ได้นะ Facebook /puke
charกับfaceของตัวละครแมวนำ้(แจก พึ่งทำเสร็จ)http://imgur.com/O4vb3qh,yrbas1i#0
[Image: lsI7SWk.png]
[-] The following 11 users say Thank You to OngkrubG for this post:
  • aboobooja, arkman, chaloemkiad, jin, jojo741963, [IRPG] Kuntana, LuZi, Mysticphoenix, slost, vongola, นิราจ
เกมดูน่าเล่นมากครับ
ปล.ผมขอสมาร์ทโฟนแบตไม่มีวันหมดได้มั้ยครับ // โดนตบ
[Image: 76561198204825131.png]
น่าสนคับ ชอบๆ แนว post apocalytic
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
น่าสนใจดีครับ เกมแนวไขปริศนาสินะครับ คงไม่มีอะไรสยองขวัญนะ อิๆ
[Image: Signature-Ralph.png]
แนวนี้น่าสนใจมากครับ เดี๋ยวกลางคืนลองโหลดไปเล่นดูครับ^ ^
[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
ผมสงสัยว่าทำไมต้องพิมพ์ไทย-อังกฤษด้วยกันหว่า
บัตรเจ้าหน้าที่ was found
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

(03-23-2015, 01:19 PM)Natsuki Wrote: ผมสงสัยว่าทำไมต้องพิมพ์ไทย-อังกฤษด้วยกันหว่า
บัตรเจ้าหน้าที่ was found
ผมขี้เกียจเข้าไปปรับในVocabครับ ทำหน้าเหยาหมิง
สร้างกล่องหรืออะไรใน Quick Event Creaton มันจะพิมพ์ให้เราอัตโนมัติ
[Image: lsI7SWk.png]

Forum Jump: