Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เมื่อเริ่มCGตั้งแต่1ใหม่ในปีนี้
บอกก่อนเลยครับ ผมเลิกวาดรูป ลงสีcg ออกแบบต่างๆ ไปเป็นปีเลยอะครับ
เพราะหาแรงจูงใจไม่ได้ + ขี้เกียจบางทีก็ติดเกม /puke
จน พอปีใหม่นี้เลยเริ่มที่จะคิดทำอะไรให้มันดี อยากจะเป็นcg (แต่ดันเรียนสายโปรแกรมเมอร์)
เคยตั้งกระทู้วาดรูปมาหลายกระทู้เหมือนกันครับ พอไปดูกระทู้เก่าๆ รูปเสียหมด เว็บอัพรูปล่ม
-..- ไม่ได้ดูรูปเก่าๆเลยว่า ฝีมือการวาด มันต่างจากเดิมไหม? เพราะผมหยุดวาดเป็นปีเลย
แล้วเพิ่งเริ่มมาจับ เมาส์ปากกาก็ เดือนแรกของปีนี้(ฝุ่นเพียบเลย) Jackie Chan
ก็ใครอยากดูผลงาน หรือติดตามก็ มากด Like กันได้นะครับ ผมจะวาดรูปทุกอาทิตย์เลย
https://www.facebook.com/RushArtWork/
ไม่ใช่เพื่ออยากวาดอย่างเดียว เพราะโปรเจคจบผมต้องฝึดการออกแบบตัวละคร ด้วย
เพราะจะต้อง มาทำโปรเจค เกม เลยต้องฝึกเรื่องพวกนี้ไปในตัวด้วย
เดือนแรกของปีนี้ ได้ลองวาดเธอคนนี้ขึ้นมา น้อยมากเลยที่ผมจะวาด FA
จริงๆผมก็รู้แระครับว่า มันต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างก็พยายามแระครับ
[Image: 12647034_548405398659493_736239804959523...e=573BD4EC]

และก็ใกล้วาเลนไทน์แล้วผมเลยลองวาดรูปให้แฟน -///- แต่ยังลงสีไม่เสร็จอะ ยังร่างไม่ดี
[Image: 12645040_548409551992411_282589998951820...e=572AB53D]

สิ่งสำคัญในการวาดสวัสดีส่วน อนาโตมี่คือ......ต้องหื่นให้มากๆ -..- ไม่งั้นความคิดไม่่ออก
ใครกล่าวละนี่ Mother of God
[-] The following 6 users say Thank You to benjama409 for this post:
  • arkman, jin, Nayami, terwqerrer, vongola, นิราจ
เดี๋ยวไปกดไลค์เพจให้นะคะ ตอนนี้ที่ยังไม่ดีก็ อนาโตมี่ละมั้ง แต่ก็นะเลิกวาดไปเป็นปีคงต้องรื้อฟื้นกันบ้างแหละค่ะ สู้ๆนะคะ เอ้าดื่ม
วาดบ่อยๆนะคะ หนูไม่หื่นสินะเลยวาดหนมหน้มไม่เป็น /เฮือก1
(02-06-2016, 12:30 AM)Nayami Wrote: เดี๋ยวไปกดไลค์เพจให้นะคะ ตอนนี้ที่ยังไม่ดีก็ อนาโตมี่ละมั้ง แต่ก็นะเลิกวาดไปเป็นปีคงต้องรื้อฟื้นกันบ้างแหละค่ะ สู้ๆนะคะ เอ้าดื่ม
วาดบ่อยๆนะคะ หนูไม่หื่นสินะเลยวาดหนมหน้มไม่เป็น /เฮือก1
เป็นคนแรกเลยที่กด Like ขอบคุณนะครับ จริงๆยังไม่อยากโชว์เพจไรตอนนี้เพราะเนื้อหามันน้อย
5555
สวย สีสวยผมชอบดี ส่วนอนาโตมีไม่ีความเห็นเพราะผมก็เพี้ยน ฮา ลงสีสวยดีคัฟ
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
เมพมาก Oh My God ปล.กดไลค์ให้แล้วนะครับ แมวยิ้ม
[Image: 76561198204825131.png]
ไม่ได้เห็นงานท่านมานานเลย ;w;/ เป็นกำลังใจให้นะครับ

ไม่ได้เห็นรูปวาดฝีมือคุณมาเป็นปีล่ะ ฝีมือพัฒนาขึ้นนะครับ
สู้ๆครับ จงวาดต่อไป
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
จะติดตามต่อไปนะครับ
Terwq
อาชีพ NOOB LV.1 IIIIIIIIIIIIIIIIII
สุดยอดคับ สีสวย แสงเงาดี แพนด้าจ๊าก
[Image: btpni.jpg]

Forum Jump: