Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Eternal Dawn - Holy Christmas Year End Contest-
[Image: banner_zps69eb3225.png]

โลกอาจจะถึงคราวสิ้นสุด...หรืออาจจะไม่ก็ได้! ขอสุขสันต์ส่งท้ายปีกับสมาชิกบอร์ด irpg ทุกคนนะครับ! แม้ Eternal Dawn จะไม่ได้มีอัพเดทมาซักพัก แต่โปรเจกต์ยังอยู่และจะอยู่รอดวันโลกแตกแน่นอน แต่แฟนๆ ล่ะจะยังมีไฟรอโปรเจกต์อยู่ต่อรึเปล่า!? มาดูกันเลยกับกิจกรรม Holy Christmas Year End Contest!!

เปิดรับสมัครแล้ววันนี้ตั้งแต่ 22-31 ธันวาคม 2012 โดยผู้เข้าร่วมสามารถส่งภาพเข้าประกวดได้ในวันดังกล่าว และส่งได้ช้าสุดวันที่ 4 มกราคม 2013 คณะกรรมการจะทำการตัดสินคัดเลือกผู้ชนะในวันที่ 5 มกราคม และประกาศผู้ชนะในวันที่ 6 มกราคม 2013 ครับ

กติกาการเข้าร่วม
  1. ห้ามเอารูปศิลปินท่านอื่นมาแอบอ้างว่าเป็นของตัวเองวาด
  2. สามารถใช้โปรแกรมตกแต่งภาพได้ไม่จำกัด หรือจะวาดภาพระบายสีหรือสีน้ำอะไรก็ได้ ไม่จำกัดเช่นกัน
  3. ห้ามใช้เครื่องทุ่นแรงแบบเกินเหตุทำเป็นงาน 3D ที่ แค่เลือกโมเดลออกมาแล้ว Export สำเร็จรูปเช่น 3D C*ปี๊ด*tom Girl อันนี้ถือว่าใช้ความพยายามน้อยมาก
  4. หากลอกผลงานของคนอื่นและดัดแปลงนิดๆ หน่อย อาจจะส่งผลต่อคะแนนได้
  5. สามารถวาดตัวละครของเกมท่านหรือคนอื่นเข้ามา Crossover ในภาพได้ (แต่ไม่ควรจะให้เด่นเกินไป เช่นวาดตัวละครของท่านเต็มกระดาษ ขณะที่วาดชาช่าแค่หัวไว้มุมกระดาษ)
  6. ไม่มีคะแนนพิเศษสำหรับการวาดแฟนเซอร์วิสเช่นวับๆ แวมๆ หรือโชว์เนื้อหนังเยอะๆ แต่กรรมการชอบนะ (*´Д`)ハァハァ

เกณฑ์การตัดสินของกรรมการ
ภาพแต่ละภาพนั้นมีเกณฑ์ขั้นต่ำว่าใช้ตัวละครจากเกม Eternal Dawn คนไหนก็ได้ ไม่จำกัดว่าต้องมีอย่างต่ำกี่คนในรูปภาพ แต่ภาพควรจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับธีมคริสต์มาส ไม่จำกัดว่าเป็นอย่างไร (อาจจะเป็นสาวๆ หรือหนุ่มๆ ใส่ชุดซานต้าก็ได้) แต่ถ้าใครคิดว่าสามารถตีความคริสต์มาสและสื่อออกมาได้อย่างสร้างสรรค์ จนทำให้กรรมการแปลกใจได้ คนนั้นมีสิทธ์ได้รางวัลที่ 1 สูงมากครับ โดยจะแบ่งเป็นสามด้านดังนี้
  1. ความคิดสร้างสรรค์
  2. เทคนิคการวาด
  3. ความเอาใจใส่
อนึ่งหากวาดภาพเสื่อมมาก อาจจะโดนหักคะแนนได้

รางวัล
[Image: keychain2_zps814bcc6b.png]
Show Contentภาพรางวัลจริง:
สำหรับรางวัลจะแบ่งเป็น 5 อันดับดังนี้
รางวัลที่ 1 - Platinum Prize
สำหรับรางวัลที่ 1 นี้ ผู้ชนะจะได้รับพวงกุญแจ Eternal Dawn ลายมาเรีย ฟรานเซสก้าและชาช่า 1 ชุด และได้สิทธ์เป็น Beta Tester เมื่อถึงเวลา อีกทั้งยังได้รับ แพ๊คเกจเกม Eternal Dawn เมื่อเกมออกเวอชั่นเดโม่สมบูรณ์แรกด้วย
รางวัลที่ 2 - Golden Prize
สำหรับรางวัลที่ 2 นี้ ผู้ชนะจะมีสิทธ์เลือกพวงกุญแจ Eternal Dawn จากลายมาเรีย ฟรานเซสก้าและชาช่า ได้ 1 อัน และได้สิทธ์เป็น Beta Tester เมื่อถึงเวลา
รางวัลที่ 3 - Silver Prize
สำหรับรางวัลที่ 3 นี้ ผู้ชนะจะมีสิทธ์เลือกพวงกุญแจ Eternal Dawn ต่อจากผู้ชนะ Golden Prize ได้ 1 อัน และได้สิทธ์เป็น Beta Tester เมื่อถึงเวลา
รางวัลที่ 4 - Bronze Prize
สำหรับรางวัลที่ 4 นี้ ผู้ชนะจะมีสิทธ์เลือกพวงกุญแจ Eternal Dawn ต่อจากผู้ชนะ Silver Prize ได้ 1 อัน และได้สิทธ์เป็น Beta Tester เมื่อถึงเวลา
รางวัลที่ 5 - Noteworthy Prize
สำหรับรางวัลที่ 5 นี้ จะได้รับพวงกุญแจลาย Eternal Dawn มีอยู่ 2 รางวัลสำหรับ 2 ผู้โชคดี

วิธีส่งผลงาน
หลังจากที่ลงชื่อไว้ในกระทู้นี้เรียบร้อยแล้ว ส่งผลงานได้ที่กระทู้นี้ครับ

รายชื่อผู้เข้าร่วม
รายชื่อผู้เข้าร่วมที่ส่งผลงานแล้ว คลิกที่ชื่อเพื่อดูผลงาน
[Image: 7wDGQYA.png][Image: 76561197983021669.png]
[-] The following 12 users say Thank You to Neoz Kaho for this post:
  • [IRPG] bassza123, BlackHole, [IRPG] Kuntana, Lanrot, LuZi, Muge9thD, Nayru, oRaMeNo, Pummy, toonyoza, VenxTale, XthemeCore
ขอเข้าร่วมด้วยคนนะค่ะ
[Image: 150530082811.jpg]
[-] The following 1 user says Thank You to Mary for this post:
  • Neoz Kaho
พวงกุญแจฟราน!!!! อยากได้!!! =w=b++
ขอลงชื่อเลยละกันนะ
[Image: 3e1d83fcd8.png]
[Image: 76561198067540196.png][Image: AddFriend.png]
[-] The following 1 user says Thank You to Muge9thD for this post:
  • Neoz Kaho
ลงชื่อด้วยครับ จะได้มีไฟ+หาเรื่องวาดหลายๆอย่างเยอะๆด้วย; w;!!
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Aluxes.png]
[-] The following 1 user says Thank You to VenxTale for this post:
  • Neoz Kaho
มาลงชื่อเข้าร่วมกิจกรรมด้วยครับ ;w;/
[-] The following 1 user says Thank You to [IRPG] bassza123 for this post:
  • Neoz Kaho
ขอร่วมด้วยครับ ;w;/
[Image: Signature-Ralph.png]
[Image: 76561198063802276.png]
Show ContentSpoiler:
[-] The following 1 user says Thank You to oRaMeNo for this post:
  • Neoz Kaho
เข้าร่วมด้วย (จะรอดอีกไหมเนี่ยงานนี้!!)
[-] The following 1 user says Thank You to jump2537 for this post:
  • Neoz Kaho
3D Art ได้รึเปล่าครับ (ไม่ค่อยถนัด 2D เท่าไหร่) ;w;

ถ้าได้ขอแจมด้วยครับ ช่วงนี้รู้สึกหมดไฟในการทำเกม หลังจากผ่านงานหนักๆมาหลายๆโปรเจค

อยากหาไฟมาสุมซักหน่อย แหะๆ XD
[-] The following 2 users say Thank You to Author for this post:
  • BlackHole, Neoz Kaho
ขอบคุณทุกท่านที่สนใจเข้าร่วมนะครับ (ไวมาก!)/puke

@author
ได้ครับ ที่ไม่อนุญาติมีแค่พวกโปรแกรมทำสาว 3D สำเร็จรูปอะไรพวกนี้แหละครับ แต่ถ้าทำเอง ได้เลย

อัพเดทรายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม แล้วก็ภาพรางวัลแบบที่จะแจกจริงแล้วนะครับ
[Image: 7wDGQYA.png][Image: 76561197983021669.png]
ลงชื่อไว้ด้วยคนครับ ซื้อเมาส์ปากกาใหม่มาแต่ยังไม่ได้วาดรูปอะไรซักรูปเลย เหอะๆ

Forum Jump: