Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Game Screenshot Thread] มาโชว์ภาพในเกมกันดีกว่า
Game & Map Screenshot

กระทู้นี้มีจุดประสงค์เพื่อที่เปิดโอกาสให้สมาชิกทุกคนมีโอกาสที่จะโชว์แมพเป็นของตนเอง
และเปิดโอกาสให้คนอื่น Comment พัฒนาความสามารถในการทำ Map ของทุกคนนะครับ

กฎพื้นฐาน

1.โพสภาพแมพ หรือ Screenshot Gameplay หรือจะเป็นไฟล์วิดิโอที่แสดงถึงแมพในเกมได้เท่านั้น รูปประเภท CG,Concept Art เฉลยเกม 9ล9 จะมีกระทู้แยกให้ต่างหาก

2.กำหนดขนาดภาพให้เหมาะสมก่อนโพส ถ้าภาพใหญ่มากๆ ควรใส่ไว้ในช่อง Spoiler ดังตัวอย่าง

Show ContentSpoiler:

3.การโพสวิจารณ์ควรโพสแบบมีเหตุผลประกอบเพื่อให้คนทำสามารถนำไปแก้ไขได้ การโพสแบบไม่ก่อให้เกิดประโยชน์แบบ "แมพกากสาสสสสส" ไม่ควรทำ

4.ไม่ควรโพสภาพซ้ำ นอกจากว่ามันเป็นฉบับปรับปรุงใหม่แล้ว หรืออีกกรณีคือ ไม่มีใคร Comment แมพของคุณเลย (Forever alone) จนหน้ากระทู้เลยไป 2-3 หน้าแล้ว

5.ก่อนโพสภาพของตนเองควร Comment ภาพของคนอยู่ก่อนหน้าคุณ 1 คิวก่อน ไม่งั้นกระทู้นี้จะกลายเป็นเป็นโชว์ภาพอย่างเดียวไป

6.ถามคำถามได้ แต่ไม่ควรให้ออกทะเลนะครับ
Available for Commission :3
[-] The following 4 users say Thank You to Tenes for this post:
  • motley, Neoz Kaho, NothingdogTH, sharifyasan
จัดก่อนเลยคิวแรก เป็นแมพใหม่ๆที่จะได้เจอในเดโม่2ครับ
ภาพ1 เป็นแมพพิพิธภัณฑ์ครับ รายละเอียดขออุบไว้ก่อน
[Image: d8bb71c1d3.jpg]

[-] The following 4 users say Thank You to B.o.N. for this post:
  • [IRPG] Kuntana, NothingdogTH, suprawee, Tenes
^
รุปแรก หลุมศพบังคริสตัลส่วนบนครับ
[Image: 7f7cb68ce0.png][Image: rlogo.png]
อ่อพลาด ขอบคุณคับ
@B.o.N
แมพชายหาด แสงยังสว่างจ้าไปน่อ ลองเล่นโทนสีบรรยากาศ ลดความจ้าของแสงลงหน่อย
แมพถ้ำ ถ้ามีFog หรือเน้นโทนสีมืดๆนิดๆ น่าจะดูดีขึ้น

โชว์แมพบ้าง แมพเก่าเล่าใหม่อีกที
[Image: RG-1-1.jpg]

[-] The following 3 users say Thank You to LuZi for this post:
  • suprawee, Tenes, นิราจ
@B.o.N
ภาพ3 ถ้ำกลางทะเลลึกลับ : ตรงกลางขวานี้ผมเดาว่าเป็นสาหร่ายโตมาขึ้นจากใต้น้ำสิน่ะครับ แต่ผมมองเป็นว่ามันลอยอยู่ Tongue

@Luzi
ผมเพิ่งสังเกตุว่ารูปปั้นสองตัวหน้าประตูเป็นแดร๊กคิวล่า ที่มองไม่เห็นในกระจกเมื่อเทียบกับพื้นที่เงาจนสะท้อนภาพได้...แต่รูปปั้นกลับไม่สะท้อน (ฮีโร่ด้วย!~)
[-] The following 1 user says Thank You to sharifyasan for this post:
  • suprawee
@sharifyasan
NPC ทหารเด้อชารีฟไม่ใช้รูปปั้น ตอนนี่สคริปต์Reflect ที่ใช้กับพวกอีเวนต์มันมีปัญหานิดหน่อย เลยไม่ได้เอาลงเกมทีน่อ
พอจะมีวิธีอื่นที่จะสะท้อนอีเวนต์กับฮีโร่บนพื้นแมพนอกจากสคริปต์มั้ยน่อ Orz

NPC หรอกหรอครับเนี่ยยย (ปล่อยไก่ไปตัวเบอเริ่ม xD )
แมพถ้ำหิมะ
[Image: prana4.jpg]

เลเวลแมพเปอร์ผมอยู่ประมาณ 3 จากเต็ม 10 Confused
@anime13master
ยังไม่เห็นตัวแมพเต็มๆทีเลยไม่รู้ว่ารูปทรงยังไง แต่ส่วนตัวคิดว่าพื้นที่กว้างไปฮะ ยังดูไม่เป็นเหมือนเส้นทาง
แบบดันเจี้ยนที และน่าจะลองปรับโทนสีของหน้าจอหน่อย ไม่ก็ใส่Fog จะช่วยเพิ่มบรรยากาศของถ้ำได้มากกว่านี่

อีกจุดคือน้ำแข็งที่งอกจากน้ำ อันนี่้หมือนมันลอยๆขึ้นมาบนน้ำเลย น่าจะมีส่วนที่จมลงไปในน้ำหน่อย

Forum Jump: