Pages (2): 1 2   
blazer   12-16-2012, 08:55 PM
เรื่องมีอยู่ว่าป้าผมแกชอบพาลูกคนเล็กมาบ้านผมบ่อยๆ(4-5 ขวบ) แล้วก็ชอบเอาเด็กนี่มาปล่อยเล่น
ไว้ในห้องผม(บ้านผมเป็นห้องรวมไม่มีห้องส่วนตัว) ซึ่งเด็กนี่ซนมากครับปกติผมก็ปวดหัวกับเด็กนี่
พอสมควร

วันนี้ป้าผมก็พาเด็กนี่มาอีก แต่วันนี้ผมมีการบ้านเขียนโปรแกรมที่ต้องส่งพรุ่งนี้ ผมก็บอกไปแล้ว
ว่าผมต้องทำงาน แต่ป้าแกก็ดันบอกว่า เดี๋ยวป้าคุยธุระกันแป๊บเดียว ฝากน้องแป๊บเดียวนะ

ทีนี้เด็กนี่มันก็เริ่มกวนผมแล้วครับ มาขอเล่นเกมบ้าง เดี๋ยวก็มากดคีย์บอร์ดผมเล่นบ้าง เดี๋ยวก็มา
ขยับเม้าส์ผมเล่นมั่ง ผมก็บอกไปแล้วว่าขอพี่ทำงานเสร็จก่อนเดี๋ยวให้เล่น แต่มันยังไม่จบครับ
เมื่อมันไม่ได้เล่นมันก็ไปดึงปลั๊กคอมผมออก แถมยังหัวเราะเอิ๊กอ๊ากหน้าตาเฉย แล้วที่สำคัญคือ
ไฟล์โปรแกรมที่ผมเขียนมันเกิดไฟล์ corrupted ครับ(ไฟล์พังนั่นแหละ)ผมโมโหมาก
เลยตะโกนดุมันไปเสียงดังลั่น

ทีนี้ป้าแกก็รีบวิ่งมาเลยครับ ผมก็บอกเรื่องทั้งหมดไป แต่ป้าแกก็พูดกลับมาว่า
"น้องมันไม่รู้เรื่องนี่ ไปดุน้องทำไม" แล้วบอกอีกว่า"ไฟล์เสียก็ทำใหม่ได้นี่ แค่พิมพ์ๆเอง"
เออเว้ย ไม่รู้เรื่องก็พูดได้สิ เขียนโปรแกรมจะเสร็จแล้วจู่ๆต้องมานั่งเขียนใหม่ ไม่ว่าใครก็เซ็ง
แถมเจอป้ากับเด็กนี่ไม่รับผิดชอบอะไร แถมจะดันให้เป็นความผิดเราอีก ผมฉุนมาก
เลยไม่ทงไม่ทำมันแล้ว ออกไปเล่นข้างนอกเลยทั้งวัน ไม่มีงานส่ง โดนตัดคะแนนก็ช่างมันแล้ว
วันนี้หงุดหงิดจริงๆ

ไม่มีอะไรครับ แค่ระบายเฉยๆ
This post was last modified: 12-16-2012, 08:55 PM by blazer.
TheMoo2000   12-16-2012, 10:05 PM
ใคร ๆ เขาก็ไม่อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดครับ
คนที่เป็นป้า เขาก็ห่วง เห็นว่าเด็กมันไม่รู้เรื่อง อีกอย่าง คนที่อายุมากส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้หรอกครับ
ถ้าเห็นเขาก็ว่า มันเป็นเรื่องง่าย ๆ ไม่อะไร เพราะเขาไม่ได้รู้อะไรน่ะครับ อีกอย่าง เขาเห็นเราตะโกนดุเด็ก เขาก็ว่าเราผิดไปกอง ๆ แล้วครับ
ถ้าเป็นผมน่ะ ผมก็ไม่เขียนหรอก ปัญหามันเยอะเกิน Win*
LuZi   12-16-2012, 10:08 PM
ชีวิตมันก็บัดซบงี่แหละฮะ เข้าใจดีเลยความรู้สึกนี่ Orz
(สำหรับผม ผมว่าดุเด็กแค่นี่ยังน้อยไปด้วยซ้ำ เป็นผมคงกระทืบไปแบบไม่สนแม่งแล้ว ยิ่งมาหัวเราะเอิ๊กอ๊ากต่อหน้าแบบนี่อีก)

Shinryu   12-16-2012, 10:15 PM
เข้าใจเลยถ้าโดนแบบนี้

เป็นผมก็คงตีมือเด็กสังสอนเลยให้รู้ว่าเราโกรธจริงๆ ถ้าป้ามาดุเราก็ควรโกรธกลับพร้อมอ้างเหตุผลที่เราโกรธ เช่น
ไพล์นี้ทำมาทั้งอาทิตย์(อ้างเวอร์ๆไปเลย)แล้วต้องส่งวันพรุ่งนี้ แต่มันเสียต้องทำใหม่ ใครจะไปทำทัน ป้้ามาทำแทนไหม
(ไม่ก็ถือโอกาส ให้เมื่อลูกป้าทำพังก็ขอเงินป้าไปจ้างคนอืนทำใหม่เลย(แต่จริงๆทำเอง 55+))

ถ้าไม่โกรธกลับรับรอง คราวหน้ามีอีกแน่ โดยเฉพาะกับเด็กเล็กเนี่ย ต้องให้รู้ว่าเราโกรธจริงๆจะได้ไม่กล้าทำอีก
This post was last modified: 12-16-2012, 10:18 PM by Shinryu.

[Image: 7f7cb68ce0.png][Image: rlogo.png]
Show ContentSpoiler:
Neoz Kaho   12-16-2012, 11:22 PM
เด็กมันโตไป ก็ขอให้มันได้ชดใช้เวรกรรมที่ทำแบบนี้ มีงานแล้วคนอื่นมาทำพังมั่ง คงจะรู้สึก เด็กมันเล่นกับไฟ มันไม่รู้หรอกว่าไฟร้อน จนกว่าจะโดนคลอกจริงๆ กับเด็กยังไงก็ต้องระวังจริงๆ เอาของบอบบางไปไกลมือไกลตีนให้หมด ก่อนที่จะโดนทำพินาศ ประมาทไม่ได้...ไม่งั้นเดี๋ยวจะได้มีศพเด็กเพิ่ม >_>

[Image: 7wDGQYA.png][Image: 76561197983021669.png]
Nazuth Away   12-17-2012, 06:37 AM
ขนาดสมัยก่อนผมไปเล่นร้านเกมกับเพื่อนแล้วมีเด็กมาก่อกวนว่าทำไมไม่ทำโน้นทำนี้ล่ะ ทำสูตรให้ไหม มาปีนป่ายนั่งบนพนักพิงเก้าอี้ผมยังรำคาญแทบแย่ยิ่งไม่ชอบพวกเด็กเล็กๆอยู่แล้วด้วยถ้าผมเจอแบบคุณคงจับตีไปแล้ว

[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

Mysticphoenix   12-17-2012, 09:23 AM
ขยาดเด็กไปอีกนาน ไม่ต้องรับฝากเด็กอีกแล้วนะ

[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
Tenes   12-17-2012, 12:43 PM
อืมมมมมม อีหรอบนี้ต้อง Backup File ไว้หลายๆที่แล้วละ OTL

Available for Commission :3
Kuruni   12-17-2012, 02:31 PM
ถ้ากล้านะ

โหลดหนังโป๊เก็บไว้ในเครื่อง คราวหน้าเด็กนี่มาก็เปิดซะ เปิดเสียงดังๆ

คาดว่าสองสามที ป้านั่นคงไม่ให้เด็กมายุ่งอีก

ถ้าไม่กล้าไปสาย18+ ก็ต้องไปสายการเมือง จงสืบให้รู้ว่าป้านั่นเป็นสีไหน (ไม่เหลืองก็แดงน่า ถึงบอกว่ากลางก็คงเอียงไปข้างนึง) แล้วก็เก็บคลิปฝ่ายตรงข้ามไว้ สมมุติว่าเป็นเหลือง ก็เปิดคลิปอวยทักกี้ ด่ามาร์คหนักๆไปเลย อันนี้ไม่เสี่ยงเท่าอันแรก แต่อาจได้ผลช้ากว่า

(คิดอีกที เอารูปจากเว็บshock site จำพวก goatse มาก็น่าจะใช้ได้แฮะ พอมันมาก็บอก "นี่น้อง ดูนี่" แล้วก็โชว์รูป"แหกตรูด"ให้ดูเต็มๆตาเลย)
This post was last modified: 12-17-2012, 02:33 PM by Kuruni.
ayaya   12-17-2012, 06:20 PM
เคยโดนเหมือนกันครับ เด็กมันดึกปลั๊กแล้วหัวเราะใส่เนี่ย ไม่รุ้เป็นบ้าอะไรดึกปลั๊กแล้วหัวเราะ แต่โชคดีที่ตอนนั้นผมไม่ได้ทำงาน
Pages (2): 1 2